"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถามเรื่องทำสี Skirt สีขาวให้เหมือนตัวรถ

1. คือผมอยากใส่ Skirt รถผมเป็นสีขาว อยากทราบว่าทำสี Skirt ที่ไหนดีครับให้ใกล้เคียงกับตัวรถมากที่สุดแล้วราคาประมาณเท่าไร หรือว่าให้ร้านเค้าเทียบสีให้
2. ถ้าผมใส่ Skirt หน้าเป็นทรง Modulo 2012 อยากทราบว่าต่ำมากมั้ย รถผม 205-45-R17 ใส่สปริงโหลด Tanabe NF210 ขึ้นลงห้าง พวกเซ็นทรัล เดอะมอล จะมีปัญหาติดมั้ยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบทีละข้อครับผม
1-ทำที่ 0 ครับแน่นอนใกล้เคียงสีรถที่สุดจากประสบการณ์ 3 ที่ (อู่นอก 2 ที่ 0 1 ที่) ราคาทำสีรอบคันประมาณ 6000 บาทครับ
2-MODULO 2012 ไม่ต่ำมากครับและ NF210 ก็ไม่ต่ำมากเช่นกัน ขึ้นลงห้างได้ครับ
จากประสบการณ์ของผม หน้าเต็ม Type R+ลิ้นหน้า MTR กับยางและสปริงตัวเดียวกับท่าน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบทีละข้อครับผม
1-ทำที่ 0 ครับแน่นอนใกล้เคียงสีรถที่ ...
BadDBoY_Za โพสต์เมื่อ 6/1/2013 21:19

พอจะมีศูนย์แนะนำบ้างมั้ยครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host