"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

Zx. 07. คลัชดัง

ผมใช้ zx. 07. Idsi. Mt. วิ่งใด้ 120000 ครับ ตอนนี้เริ่มมีอาการเวลาเหยียบแป้นคลัชดังมากครับเหมือยคล้ายสปริงยืดหรือเสียดสีกัน คลัชเข้าปกติครับ ผมก้มหาสปริงตรงล่างแป้นคลัชแต่ไม่เจอ เพื่อนๆ เคยเจออาการแบบนี้มั้ยครับ. เสียงดังมากครับพอทำให้รำคาญใด้ เรียนท่านผู้รู้ ช่วยอนะนำหน่อยครับ. ขอบคุงครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมก็มีปัญหาเดียวกัน zx. 07. Vtec . MT. ใช่แค่ 65000 เอง เคยให้ร้านข้างนออกอัดจารบี ฉีด sonax  ก็ไม่หาย ไปเข้าศูนย์บอกว่าต้องยกคลัชใหม่ งบประมาณ 9000 บ. ก็เลยต้องทนใช่ไปก่อน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

โหดจัง

ผมก็เป็น ใช้ไปไม่มีปัญหาอะไรหรอกคับ นอกจากรำคานเสียงดังเอียดอาด
ถามพี่ก่ำออโตเวยแล้ว เป็นที่ขาเหยียบคลัชคับ
ผมใช้มาสองแสนกว่ากม.แล้ว จานคลัชยังดีอยู่กะว่าอีกสักพักจะยกเกียร์
มาเปลี่ยนแผ่นคลัช เดี๋ยวฟลายวิวเป็นรอย
HCC....Thonburi Zone   No.10

เอี๊ยดอ๊าดๆๆๆๆ zx06 100000 km

แก้มาแล้วครับ เข้าเช็คระยะที่ศูนย์ แจ้งไปตามนั้นครับ

คำตอบคือ รุ่นนี้เป็นอย่างงี้ทุกคัน รวม ชืวิคปีเดียวกันด้วยเนื่องจากโรงงานวางตำแหน่งองศาสปริงผิดครับ

คงต้องทนฟังไปตลอดครับ ถ้าดังก่ต้องเข้าศูนย์ให้ฉีดสเป สริงครัชต่อไป แก้จบไม่ได้ครับ ผมถามต่อฉีดเองได้ไหมครับเขาตอบว่ายากครับเนื่องจากวางสปริงไว้ด้านในมากๆครับ

สรุป ถ้าดังคงต้องทนฟังครับ แก้เองก่แสนยากครับ

ปกตินะสำหรับรถเกียร์ ธรรมดา zx civic es ที่บ้านก็เป็น ไม่เป็นอะไรครับ
เรื่องปกติ

ยังดังอยู่ครับ

ผมก็เป็นครับ  ดังทั้งในเก๋งและด้านนอก ให้ช่างเขาเอาโซเนคฉีดหายครับ เดี่ยวจะลองเอารูปลงให้ดูนะครับว่าจุดใหน

[img][/img]

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host