"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ใช้ e85 ระวังปัญหาจะตามมาทีหลังนะครับ

ใครที่ใช้ e85 แล้วไม่ได้เปลี่ยนอะไหร่ในถังน้ำมันระวัง จะมีปัญหาตามมานะครับ น้ำมันน่ะใช้ได้แหละครับ แต่อุปกรณ์ที่จะมารองรับน้ำมันของรถที่ไม่ได้ออกแบบทำมารองรับน้ำมัน e85 จะเกิดปัญหาได้ครับเพราะน้ำมัน e85 มีฤทธิ์กัดกร่อน
ระยะยาวจะเกิดปัญหาครับ เพราะรถน้องผมเป็นมาแล้วครับ เลยอยากจะเตือนพี่ๆใว้ก่อน ถ้าจะเติมก็ต้องศึกษาให้ดีครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host