"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ยินดีเลยครับ..จะได้ช่วยกันเช็คหลายๆอย่าง..อาการบางอย่างคันอื่นเ้ป็นของเราไม่เป็นแีรกเปลี่ยนกันครับ..
จะได้รับมือได้หากเกิดปัญหาขึ้นจริงๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ใช้ e 85 มา 1 ปี 80000 โล มีปัญหา ขับอยู่เร่งไม่ขึ้น เครื่องดับ สตาร์ไม่ติด ต้องรอสัก 5 นาทีค่อยสตาร์ใหม่ จึงติด เป็นแบบนี้หลายครั้ง อาการแบบนี้สอบถามช่างที่ติดตั้งให้ ช่างบอกว่าปั๊มติ๊กเสีย ช่างเอาปั๊มติ๊กมือ 2 มาใส่ให้ ( 1500 บาท ) ใช้ได้อีก 3 เดือนก็มีอาการแบบเดิมอีก ตอนนี้ไม่ได้ใช้ e85 แล้ว แต่ไม่ได้ถอด e kit ออกนะ รอเบิก ปั๊มติ๊ก จากศูนย์อยู่ ใช้เวลา 1 เดือน ( 5000 กว่า ) ผู้รู้ช่วยตอยด้วย ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ว่าติดอยู่ รอดูดข้อเสียอีกสะพักครับ

ญี่ปุ่นเค้าคิดมาดีแล้วกว่าจะได้รถมาสักคันคิดกันเป็นแรมปี ส่วนคนไทยส่วนมากทำพี่เทพปรับนู้นแต่งนี่ ไม่รุ้จะดีรึป่าว ส่วนผมขอเติม แก็ซ 91 95 คับ ผมว่าถ้าเราบวก ลบ คูณ หาร กันดีๆไม่ต่างกันมากคับ ไม่ต้องกังวลเรื่องที่จะตามมาทีหลังด้วยคับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1/5/2014 14:08 โดย bigturbo

รุ่นใหม่ๆ ยังไม่เคยพบปัญหานะครับ รุ่นเก่า FD ถอดกรองหัวฉีดออก ใส่กรองเลส เปลี่ยนท่อนอกถัง R9 ท่อในถัง R10 ตัวอย่างใน Teana J31 V6
ปล.ระวังท่อปลอม พิมพ์ที่ท่อว่า E85 แต่ความจริงเกรดแค่ R6 R7
https://www.facebook.com/pages/E85-Power/623611497722345

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host