"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เรื่องประกันต้องไปดูในใบกรมธรรม์ ครับ ต้องดูให้ระเอียดก่อนนะครับว่า ซ่อมห้าง/อู่ และเสียค่า Access หรือไม่
ถ้าซ่อมห้างจะต้องดูด้วยว่า บริษัทนี้ Due กับทาง Honda หรือเปล่าครับ ถ้า Due กันต้องดูด้วยว่า มี Due กับศูนย์ใหนด้วยใช่ที่นี้หรือเปล่านะครับ สำคัญมากเลยครับเรื่องนี้ ตอนผมต่อครั้งที่ 2 ผมตรวจอย่างละเอียดเลยครับ ก่อนจะทำ
สิ่งแรกเลยอย่าเพิ่งรับรถ ต้องไปคุยกับทางประกันพร้อมใบกรมธรรม์ (แต่เราต้องดูรายละเอียดให้ดีก่อนนะครับ เดียวหน้าแตก)
ซึ่งเรื่องการโทรคุยนั้นไม่ได้เป็นไปตามที่คุยโทรศัพท์เสมอไปนะครับไม่เหมือนกับไปคุยต่อหน้าครับ
แล้วถ้าตกลงกันได้ สิ่งที่สำคัญคือ ต้องตรวจรถอย่างละเอียด สีตรวจแบบเม็ดต่อเม็ด รายละเอียดทุกจุด ถ้าไม่ดีไม่ต้องรับ แล้วคุยกับผู้จัดการเลยครับว่าไม่เหมือนเดิมหรือมีตำหนิ (ผมเคยมีประสบการ จาก ศูนย์นี้ครับเดียวจะมานั่งเครียดนะครับถ้าดูไม่ละเอียด)
อย่าลืมนะครับว่าต้องคุยกับทางประกันก่อน ถ้า ประกันบอกว่าไม่เสียค่าไรทั้งสิ้นให้ทางประกันไปรับรถกับเราครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
DarkGame

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host