"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ประกัน LMG กับศูนย์ Honda เชิดชัยหน้า The Mall โคราช เลวมาก.

มีเรื่องมาแชล์ครับ
ผมทำประกันของ LMG เบี้ย 17000
เรื่องมีอยู่ว่า ผมถอยรถไปชนอีกคัน เรียกประกันมาออกใบเคลมเรียบร้อยทั้งสองคัน
คู่กรณีเอารถไปซ่อมไม่มีปัญหา ส่วนรถผมเอาเข้าซ่อมศูนย์ ซึ่งก่อนเอาเข้าไปซ่อม ผมโทรถามทั้งศูนย์ ทั้งประกัน แล้วว่า ผมต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไรเพิ่มหรือไม่ ได้คำตอบว่าไม่ต้องเสียเพิ่มทั้งคู่  แต่พอซ่อมรถเสร็จ ที่ศูนย์โทรมาบอกว่า รถผม ประกันอู่ ไม่ใช่ประกันศูนย์ ต้องเสียค่า ส่วนต่าง 2900 บาท ผมก็เลย งง ว่าทำไมตอนที่ถามตอนแรกบอกว่าไม่ต้องเสียเพิ่ม แล้วมาบอทีหลังว่าต้องจ่ายค่าส่วนต่าง
แล้วเงิน 17000 ที่ผมจ่ายไปเพื่อคุ้มครองนั้นไม่มีค่าเลยหรอ ผมถึงต้องมาจ่ายเพิ่มอีก เกือบ 3000 บาท
สรุปคือผมต้องจ่าย ?  
หรือไม่จ่าย ?
มันทำแบบนี้เท่ากับผมผมก็เสียเงินไป 20000 เลยทีเดียวนะ
แล้วแบบนี้ผมจะต้องทำประกันชั้นหนึ่งเพื่อไร ?
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host