"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ประกัน LMG กับศูนย์ Honda เชิดชัยหน้า The Mall โคราช เลวมาก.

มีเรื่องมาแชล์ครับ
ผมทำประกันของ LMG เบี้ย 17000
เรื่องมีอยู่ว่า ผมถอยรถไปชนอีกคัน เรียกประกันมาออกใบเคลมเรียบร้อยทั้งสองคัน
คู่กรณีเอารถไปซ่อมไม่มีปัญหา ส่วนรถผมเอาเข้าซ่อมศูนย์ ซึ่งก่อนเอาเข้าไปซ่อม ผมโทรถามทั้งศูนย์ ทั้งประกัน แล้วว่า ผมต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไรเพิ่มหรือไม่ ได้คำตอบว่าไม่ต้องเสียเพิ่มทั้งคู่  แต่พอซ่อมรถเสร็จ ที่ศูนย์โทรมาบอกว่า รถผม ประกันอู่ ไม่ใช่ประกันศูนย์ ต้องเสียค่า ส่วนต่าง 2900 บาท ผมก็เลย งง ว่าทำไมตอนที่ถามตอนแรกบอกว่าไม่ต้องเสียเพิ่ม แล้วมาบอทีหลังว่าต้องจ่ายค่าส่วนต่าง
แล้วเงิน 17000 ที่ผมจ่ายไปเพื่อคุ้มครองนั้นไม่มีค่าเลยหรอ ผมถึงต้องมาจ่ายเพิ่มอีก เกือบ 3000 บาท
สรุปคือผมต้องจ่าย ?  
หรือไม่จ่าย ?
มันทำแบบนี้เท่ากับผมผมก็เสียเงินไป 20000 เลยทีเดียวนะ
แล้วแบบนี้ผมจะต้องทำประกันชั้นหนึ่งเพื่อไร ?
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เรื่องประกันต้องไปดูในใบกรมธรรม์ ครับ ต้องดูให้ระเอียดก่อนนะครับว่า ซ่อมห้าง/อู่ และเสียค่า Access หรือไม่
ถ้าซ่อมห้างจะต้องดูด้วยว่า บริษัทนี้ Due กับทาง Honda หรือเปล่าครับ ถ้า Due กันต้องดูด้วยว่า มี Due กับศูนย์ใหนด้วยใช่ที่นี้หรือเปล่านะครับ สำคัญมากเลยครับเรื่องนี้ ตอนผมต่อครั้งที่ 2 ผมตรวจอย่างละเอียดเลยครับ ก่อนจะทำ
สิ่งแรกเลยอย่าเพิ่งรับรถ ต้องไปคุยกับทางประกันพร้อมใบกรมธรรม์ (แต่เราต้องดูรายละเอียดให้ดีก่อนนะครับ เดียวหน้าแตก)
ซึ่งเรื่องการโทรคุยนั้นไม่ได้เป็นไปตามที่คุยโทรศัพท์เสมอไปนะครับไม่เหมือนกับไปคุยต่อหน้าครับ
แล้วถ้าตกลงกันได้ สิ่งที่สำคัญคือ ต้องตรวจรถอย่างละเอียด สีตรวจแบบเม็ดต่อเม็ด รายละเอียดทุกจุด ถ้าไม่ดีไม่ต้องรับ แล้วคุยกับผู้จัดการเลยครับว่าไม่เหมือนเดิมหรือมีตำหนิ (ผมเคยมีประสบการ จาก ศูนย์นี้ครับเดียวจะมานั่งเครียดนะครับถ้าดูไม่ละเอียด)
อย่าลืมนะครับว่าต้องคุยกับทางประกันก่อน ถ้า ประกันบอกว่าไม่เสียค่าไรทั้งสิ้นให้ทางประกันไปรับรถกับเราครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
DarkGame

ขอบคุณครับ

เรื่องประกันต้องไปดูในใบกรมธรรม์ ครับ ต้องดูให้ระเอ ...
DarkGamer โพสต์เมื่อ 16/12/2012 14:36
ตามพี่คนนี้เลยครับ

ชี้หน้าเลยครับ แล้วบอกไปว่า ไหนคุณบอกว่าไม่ต้องเสียไง แล้วจะมาเก็บเงินอะไร.....ย้ำชี้หน้าเลยครับ ทำเสียงดังๆไปเลยครับ......

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host