"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

DIY แนะนำครับ พัดลมแอร์+พัดลมหม้อน้ำ ด้านหน้าดครื่อง

เหตุเกิดครับขัดอยู่ดีๆรุ้สึกเหมือนอะไรดังที่ด้านหน้าเครื่องเลยจอดลงไปดูหาอยู่ตั้งนานว่าอะไรดังและเเล้วก้มองไปเห็นพัดลมไม่หมุนดอ้งานเข้าเเล้ว(ฝั่งคนนั่งครับปก็ไม่เเน่ว่าพัดลมอะไรหม้อน้ำหรือแอร์กลับมาถึงที่ทำงานเข้าเวปนี้เลยหาข้อมุลโทรถามเพื่อน ราคาเปลี่ยนเท่าไรโอ้ 800-1000 ครับ เลยหาข้อมูลต่อไปเห็นมีบอกว่าแปลงถ้านน่าจะหมด สามารถถอดซ่อมเองได้ ไปถามร้านมือสองมา 500 อู่ที่ซ่อม 700+ค่าเเรง 200=900 เลยกลับมาลองดู
ถอดไปถอดมาไม่ออก งานเข้าเเล้วต้องเสีย 500 เเน่เลยเดชะบุญดันมองไปเห็นเเง่น่าจะตอกออกได้เลยเอาไขควงแบนกับค้อนเคาะดู โอ้ๆๆออกซะงั้น ทำตั้งนานไม่ออก สรุปว่า แปลงถ่านหมดจริงๆไปหาตามร้านได้แปลงถ่านไดชาร์ตมาครับ 40 บาทเปลื่อนไปสบายกระเป๋า แถมแรงกว่าเดิมอีก..อันนี้ไม่ได้อวดฝีมืออะไรนะครับ มาบอกเล่าเพื่อนๆจะได้มีวิธีในการซ่อมเองครับ เพื่อเป็นแนวทางครับ
ตอนซ่อมกังวลอยุ่เลยไม่ได้ถ่ายรูปไว้ครับ เเต่ไม่ยากครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ่ายรูปมาลงด้วยซิครับ ว่างัดตรงไหนตอกตรงไหน ผมยังนึกไม่ออกเลยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

มาเก็บข้อมูล  
ถ้ามีรูปตอนเปลี่ยนด้วย แหล่มเลยครับ
ขอบคุณมากครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host