"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ถามเรื่องสีผสมอัดกระป๋อง

มีเพื่อนคนไหนทราบบ้างครับ ว่ามีร้านหรืออู่ที่ไหน รับทำสีผสมอัดกระป๋องสเปรย์ส่งต่างจังหวัดบ้างครับ

ผมหมายถึง สีที่ผสมให้เหมือนสีรถจากโรงงาน ในรูปแบบสเปรย์กระป๋องครับ เพราะถ้าซื่อสีสเปรย์ตามท้องตลาดมาพ่นชิ้นส่วนต่างๆของรถเอง สีมันจะผิดเพี้ยนหรือต่างกันมาก

ผู้รู้ช่วยชี้แนวทางด้วยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เหมือนกันเลยครับ กำลังจะซ่อมกันชนหลังเอง+สเกอสรอบคันครับโหลดเตี้ยไปครับแตก+ถลอก
ทำเองก็สนุกดีนะ ของผม CITY 03 IDSI สีน้ำเงิน มือสอง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/12/2012 11:14 โดย rat-zx

ตอบกลับ 2# aa555

ร้านนี้จะอยู่แถว สี่แยกเกษตร  อยู่บน ถนนเกษตร นวมินทร์ ตัดใหม่ อยู่ตรงตอม่อ ที่25 พอดี
ชื่อร้าน B COLOUR CENTER พี่ในร้านอธิบายเรื่องสีดีมากๆ
เบอร์ติดต่อที่ร้าน02-5794108-9 ต้องเอาสีไปให้เค้าเทียบด้วยนะครับ(ตอนนั้นถอดฝาน้ำมันให้ไป)
    ที่ร้านเค้ามีบริการ อัดสีที่เราซื้ออ่ะ อัดใส่กระป๋องสเปร์ยพ่นสีให้เลย (มีส่วนผสมอะไรต่างๆ เรียบร้อย)  ค่าบริการอัดใส่กระป๋อง 160บาท ต่อกระป๋อง ปริมาณที่ได้ จะเท่ากับสีกระป๋องสเปร์ยทั่วๆไป
ทีนี้ ค่าบริการผสมสีก่อนอัดใส่กระป๋อง กระป๋องเล็ก 450บาท กระป๋องใหญ่ (ประมาณลิตรนึง) 750 บาท ทีนี้ก็แล้วแต่เราจะอัดสีใส่กระป๋องกี่กระป๋องคิดว่าอัดเผื่อไว้เลยก็ดีเดินทางครั้งเดียว เหลีอไว้แต้มตามจุดบ้างก็ดีนะ อัดใส่กระป๋องสเปร์ยประมาณ 8ป๋อง(สี1ลิตร) อายุสีที่เหลือเก็บได้2ปี

อีกร้านแถวจรัญสนิทวงศ์18-20 ตรงข้ามกับจรัญ 23 อยู่ฝั่งเดียวกับเทคโนโลยีสยาม
บจก.อาร์ ซี อาร์ เคหะภัณฑ์ 112/25 ถ.จรัลสนิทวงศ์ เขตบางกอกน้อย กรุงเทพฯ 10700 โทร.02-4126100, 4113526
สีกระป๋องละ 280 แลคเกอร์ 250
ที่ร้านมี แคตตาล็อก ให้เลือกสี มีทุกสีสำหรับรถแต่ละยี่ห้อ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host