"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ถ้าน้ำหายบ่อยประเก็นฝาอาจรั่วครับ วิธีเช็คก็ดูตอนเครื่องทำงานอุณหภูมิปกติ เปิดฝาหม้อพักน้ำดูเอาปลายสายน้ำจุ่มในหม้อพัก ดูว่ามีฟองอากาศผุดขึ้นมาไหม ถ้ามีก็ประเก็นแตก รั่ว เปลี่ยนประเก็น ปรับหน้าฝาให้เรียบ ควรใช้ประเก็นเหล็กแท้ 0 เวลาใสไม่ต้องทากาวที่ประเก็นนะครับ เวลาขันฝาให้ขันเป็นก้นหอยเริ่มจาก ปอนน้อย กลาง แล้วก็มาก 67n/m ควรทิ้งระยะคลายตัวของนัตฝาสูบสัก1 นาทีแล้วค่อยขันสเต็ปต่อไปครับ ถ้าไม่มีก็ปกติ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host