"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ถ้ากลัวหลุดโค้งก็เข้าเลนในครับ..แต่ต้องมั่นใจว่าไม่มีรถหลังนะครับ..ชิดฝั่งที่จะเข้าไว้

การเข้าโค้งควรลดความเร็วลงก่อนที่จะเข้าโค้งครับไม่ควรใช้เบรคในโค้งแรงเบรคจะทำให้รถเหวี่ยงออกนอกโค้งครับถ้าล้อปัดหรือล็อคก็อาจหลุดโค้งไปเลย(อย่าเบรคนะครับถึงจะเร็วมากก็อย่าลดความเร็วขณะเข้าโค้งครับประคองแล้วเร่งส่งออกจากโค้งไปเลยครับ)

วิธีขับนะครับลดความเร็วลงพอสมควรก่อนเข้าโค้งโดยดูจากรูปแบบของโค้ง..เข้าโค้งโดยปล่อยเบรคและประคองพวงมาลัยไว้..เมื่อเห็นทางออกหรืออยู่บริเวณส่วนกลางของโค้งก็กดคันเร่งส่งออกจากโค้งไปได้เลยครับ..ขับหน้าจะดึงหน้ารถออกจากโค้งไปเองครับ..ส่วนขับหลังก็จะถีบตัวเองออกจากโค้งไปเลยครับ..ถ้าทำตามนี้จะเข้าโค้งได้เร็วมากครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host