"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
2011 เป็นเหมือนกัน เมื่อวานพ่อมาล้างรถให้แล้วเรียกให้ไปดูห้องเครื่อง ถึงเห็นรอย วันนี้ว่าจะเข้ามาตั้งกะทู้ถาม แต่มาเห็นกะทู้นี้ซะก่อน แต่ของเรามันยังไม่เหมือนรอยร้าวนะคะ มันเหมือนรอยเวลาเราพ่นสีไม่เรียบแล้วเป็นคลื่น คงเอาไปให้ศูนย์ดูเหมือนกัน แต่คงต้องเป็นเดือนหน้าวันหยุดยาว เห็นแล้วก้จิตตก ... มีความคืบหน้าอย่างไรแจ้งดว้ยนะคะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

2011 เป็นเหมือนกัน เมื่อวานพ่อมาล้างรถให้แล้วเรียกให้ ...
Athena โพสต์เมื่อ 12/11/2012 08:19

ครับ ผมเชื่อว่า lot นี้ส่วนใหญ่เป็นครับ ผิวชิ้นงานไม่สวย.....
รอยเส้นนูน รอยยับๆ ไม่เรียบ มีแน่นอน
ส่วนรอยแยกแบบของผม ต้องดูดีๆ ครับ ขนาดช่างที่ศูนย์บางคนยังดูไม่ออก

มีผลต่อจิตใจแน่นอนครับ อย่างน้อยก็ทำให้เราเกิดความกังวล

และยิ่งจิตตกมากขึ้น เมื่อได้เห็นคันอื่นที่มีผิวชิ้นงานที่สวยงาม

ทำไมถึงต้องเป็นเรา .....   
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 54# Nong_Society

อิอิอิอิอิ

ตอบกลับ 73# prasit_ke

รถผมก็เป็นครับ เพิ่งรับรถมา 6 พย 55 city v at เหมือนที่เจ้าของกระทู้บอกไว้ทุกอย่าง มีรอยบริเวณดังกล่าวหลาย     
รอย ทั้งรอยนูนและรอยร้าว ส่วนใหญ่เป็นรอยนูน(ลองลูบดูแล้ว) ส่วนรอยร้าวเท่าที่เห็นมี 1-2 รอย อยู่ช่วงกลางๆ ใช้ไป 700โลแล้ว คืบหน้าอย่างไร บอกด้วยครับ ขอบคุณ

ไม่ใช่รอยร้าวหรอก ยี้ห้ออื่นก้อเป็นเหมือนกัน สบายใจได้ครับ...

ตอบกลับ  prasit_ke

รถผมก็เป็นครับ เพิ่งรับรถมา 6 พย 55 city v a ...
Sorrawitz โพสต์เมื่อ 16/11/2012 14:50

แนวโน้มไม่ค่อยดีเลยครับ
เพื่อนเราคนนึงในนี้นำเข้าศูนย์ศรีอยุธยา ฝ่ายเคลมมีท่าทีปฏิเสธความรับผิดชอบ คือไม่ดำเนินการใดๆ

ผมกำลังลุ้นอีกทางอยู่ครับ ยังไม่มีข่าวคราวความคืบหน้าเลย

ท่านลองนำเข้าศูนย์เพื่อเคลมดูครับ ถ่ายรูประยะใกล้แล้วมาขยายดู จะเห็นชัดกว่ามองด้วยตา
อย่างน้อยก็ให้ทางฮอนด้าได้รับเสียงสะท้อนในปัญหาเดียวกันจากผู้บริโภคจำนวนมาก

เราลองมารวมๆที่เป็นปัญหาแบบที่เข้าศูนย์แล้วเค้าไม่รับเรื่อง....เรามารวมตัวแล้วออกสื่อกันไหมครับ....เผื่อทาง Honda จะได้เก้าอี้ร้อนกันมั่ง....

ขออภัยที่ไม่ได้เข้ามานาน

เห็นด้วยกับข้างบนนะครับ
เพียงแต่ว่าอาการนี้ ยังดูไม่วิกฤตเท่าไหร่ พวกสื่อที่ทรงอิทธิพลคงไม่สนใจ เพราะขายไม่ได้

ในเมื่อเข้าศูนย์ตามกระบวนการแล้ว (ไม่รู้ว่า ผจก. ศูนย์ทราบเรื่องหรือเปล่า) ยังหลบเลี่ยงกันแบบนี้
ต่อไปอาจต้องตั้งกระทู้ถามในเว็บพันทิพ

หาคนใจดีช่วยเปิดประเด็นในพันทิพทีครับ

ทางผมก็จะเขียนจดหมายถึงผู้บริหารของฮอนด้าญี่ปุ่น
ซึ่งการร่างเป็นภาษาอังกฤษคงต้องใช้เวลาสักนิดครับ

ตอบกลับ 8# woody_v51

รอยร้าวแน่ครับ 4 เส้น(เล็ก2 ใหญ่2 )     ต้มยำงอกเยอะๆ

ไม่ใช่รอยร้าวครับ เป็นรอยเกิดจากการหล่อโครงเครื่องยนต์ มาไม่ดี แตไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host