"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ต้องตรวจบ้างแล้ว ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 56# kob9999

ท่านมีความรู้ในด้านนี้ค่อนข้างเยอะทีเดียว แต่ Std. มีกำหนดครับ อย่างที่บริษัทผม ร้าวแบบนี้ไม่ขายแน่นอนครับ ตัวอย่างคร่าวๆนะครับ Mikui (กินเนื้อ)凹1.5 mm.(W3 X L15) ถ้าเกินนี้หลอมใหม่สถานเดียวครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้าเป็นบริษัทที่ผมทำงานอยู่เปิดแม่พิมพ์เบอร์ใหม่ไปแล้วครับ พิมพ์ crack อย่างนี้

ยังใหม่อยู่เลย

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/11/2012 16:41 โดย woody_v51

วันนี้เอาไปให้ช่างยนต์ที่รู้จักกันดู ประสบการณ์กว่า 20 ปีของเขา พอเปิดฝากระโปรงปุ๊บ ยังไม่ทันชี้จุด เขาก็เห็นทันที เขาบอกว่ามันชัดเจน

ชิ้นส่วนนั้นเขาเรียกว่า ฝาปิดหน้าเครื่องท่อนบน ที่ยึดกับแท่นเครื่อง จะรองรับการโยนตัวของเครื่องยนต์ขณะเปลี่ยนเกียร์

"ไม่มีสีหรือสารใดๆ เคลือบ" เป็นเนื้อโลหะเปลือยๆ

ร่องรอย มีทั้งเส้นนูน และ ร่อยลึก (รอยแตก) อันเกิดจากกระบวนการผลิต ตามที่หลายๆ ท่านได้เสนอความคิดเห็นมา
รอยแตกยังดูไม่ลึก ถามว่าอันตรายไหม ยังตอบยาก แต่ไม่วิกฤต
เป็นผิวชิ้นงานที่ไม่เรียบร้อย ถ้าเป็นเขา จะไม่ปล่อยผ่านให้ออกมาแบบนี้
บริษัทรถยนต์ สามารถแสดงความรับผิดชอบได้ ด้วยการเปลี่ยนชิ้นส่วนให้ใหม่

ทีนี้ก็ได้แต่หวังว่า ทางฮอนด้าจะให้ความสนใจและแก้ไข ถ้าเปลี่ยนชิ้นส่วนได้ตามนั้น พวกผมก็คงไม่ติดใจอะไร
ทั้งยังจะชื่นชมในความรับผิดชอบและบอกต่อเสียด้วยซ้ำ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/11/2012 16:41 โดย woody_v51

วันนี้เอาไปให ...
woody_v51 โพสต์เมื่อ 11/11/2012 16:40

ได้เรื่องอย่างไรมาแจ้งข้าวด้วยนะครับ...รอฟังคำตอบจากฮอนด้า!!

รอยต่อของเหลวอลูมิเนียมที่วิ่งมาชนกันกัน(ขณะหล่อแม่พิมพ์) น่าจะเรียกว่า welline ผมว่าปกตินะ (แต่ถ้าเยอะไปไม่ดีครับ) ไม่รู้ผ่านการทดสอบความแข็งแรงมาหรอป่าว

ปล.แนะนำให้ไปดูรถรุ่นเดียวกันถ้าไม่มี ถือว่าแปลกๆอยู่ครับ

อย่าปล่อยไว้ครับเครมเลยครับ บกพร่องจากกระบวนการผลิตเครมไปเลยไม่ต้องรอให้เกิดปัญหาครับ

รอยต่อของเหลวอลูมิเนียมที่วิ่งมาชนกันกัน(ขณะหล่อแม ...
sitzx โพสต์เมื่อ 11/11/2012 19:26

post ไว้แล้วครับ ผมดูมานับสิบคัน มีทั้งที่มีรอยและไม่มีรอย
คันที่ไม่มีรอย ชิ้นงานเนียนสวยดีครับ ต่างกับคันที่มีรอยมากทีเดียว
แค่ที่ทำงานเดียวกัน เจอรอยแตกแบบนี้ 3 คันครับ

อย่าปล่อยไว้ครับเครมเลยครับ บกพร่องจากกระบวนการผลิ ...
ausok โพสต์เมื่อ 11/11/2012 21:59

เข้าศูนย์แล้วครับ ศูนย์ปทุมวันรับเรื่องไปงั้นๆ ไม่ตอบกลับ ไม่มีเอกสารอ้างอิง ไม่มีหมายเลขแจ้งใดๆ ชื่อจนท.ที่รับเรื่องยังไม่บอกเลยครับ

ศูนย์ศรีอยุธยาดีหน่อย รับเรื่องแล้วยังแจ้งกลับมาว่ากำลังรอคำตอบ (จากเบื้องบน?) อยู่
แต่ก็ไม่มีหมายเลขเอกสารใดๆ ให้อ้างอิงได้เช่นกัน

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host