"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เครื่องยนต์มีรอยร้าว !!!

City ต้นปี 2011 เดิมๆ วิ่ง 10,xxx km สังเกตเห็นรอยนี้ ปกติหรือเปล่าครับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ดูใกล้ๆ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ไว้มีเวลา กะว่าจะเข้าศูนย์ไปให้ช่างดูสะหน่อย
กลัวเจอคำตอบว่า ปกติ

ไม่เหมือนรอยร้าว

ลองขยายภาพดูครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5/11/2012 11:15 โดย hayabuchi

ไม่ใช่รอยร้าวหรอกครับ
เหมือนรอยสีที่เคลือบเครื่องยนต์โดนความร้อนแล้วมันย่นนะครับถ้าร้าวมันจะต้องเป็นร่องครับ
แต่นี่เหมือนมันพองขึ้นมามากกว่านะครับ
ไม่สบายใจลองเข้าไปถาม ศูนย์ก็ได้ครับ แล้วกลับมาอับเดท เผื่อเพื่อนสมาชิกคันอื่นก็ดีนะครับ
HCC No.3586
๛นัท๛ กย 7771 ชลบุรี
087-6069779 นัท ติดต่อได้ครับ ใช้ตลอดคร้าบบบบ

สีพองอ่ะ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/11/2012 23:39 โดย woody_v51

ชิ้นส่วนนั้น ไม่มีสีหรืออะไรเคลือบไว้ครับ

ภาพที่โพสต์เป็นขนาด 8 ล้านพิกเซล คลิกเพื่อขยายภาพ แล้วคลิกที่มุมขวาบนของภาพอีกทีเพื่อขยายขนาด actual pixel
ภาพใหญ่ขนาดนี้ จะเห็นชัดเจนว่า ด้านซ้ายของภาพ เป็นรอยเส้นนูน
แต่แนวตรงกลางและด้านขวา เป็นรอยร้าวชัดเจน

แล้วของเพื่อนๆ ล่ะครับ เป็นกันบ้างไหม ?

มองเเล้วน่าจะไม่ใช่รอยร้าวนะครับ มันเป็นรอยเเเม่พิมพ์ที่ใช้หล่อขึ้นรูปโลหะ ของผมก็มี city2012
เเถมยังมีเหมือนรอยรั่วระหว่างเครื่องกับเกียร์ด้วยใช่มั้ย ถ้าใช่ให้ใช้ผ้าชุบเเชมพูล้างรถเช็ดออก ก็จะหาย

ไอ้น้ำมันนั้นถ้าจับดูไม่ใช่น้ำมันนะครับ เเต่เป็นสารหล่อลื่นตอนประกอบชิ้นงานร ไม่ต้องตกใจครับ

เเต่ถ้าเอาทิชชูเช็ดจะออกไม่หมดนะครับ ยังเหลือคาบ เด๋วจะตกใจรอบสอง ให้ชุปเเชมพูหรือซันไลน์หรือผฝซักฟอง

เนื่องจากบริเวณนั้นมีหลายรอยมาก
บางรอย เป็นเส้นนูน ก็เป็นไปได้ที่จะเป็นรอยจากแม่พิมพ์ที่ใช้ในการหล่อ
แต่อีกหลายรอย โดยเฉพาะ 2 เส้นที่ใหญ่-ยาวกว่าเพื่อน ผมเห็นเป็นรอยแยกชัดเจนเลยครับ
ถ้าคิดในแง่ดี รอยนั้นอยู่แค่ผิวๆ และไม่ก่อให้เกิดอันตรายใดๆ ต่อเครื่องยนต์ ....

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host