"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถามเรื่องสายพาน หรือโซ่ city 2012

รับรถ city 2012 มาเกือบ 2 เดือน อยากถามเพื่อนๆ ว่ารถใช้สายพานหรือโซ่ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สายพานคับพี่น้องคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
ไม่หล่อแต่อร่อย

เปิดฝากระโปรงก็จะเห็นอยู่ทางซ้ายมือคับจะมีชุดมูเลย์ ลูกรอก ประมาณนี้อะคับพี่น้องคับ
ไม่หล่อแต่อร่อย

ต้องเปลี่ยนตอนไหนครับ

ขออนุญาตนะครับ ไม่แน่ใจว่าเจ้าของกระทู้ถามเรื่องสายพานไทม์มิ่ง หรือเปล่า ถ้าใช่ รถรุ่นนี้ใช้โซ่เป็น timming ครับ ไม่ใช่สายพานนะครับ ดูรูป
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

ถ้าเครื่องยนต์ ไทม์มิงใช่โช่ตั้งแต่รุ่น 2003 มาแล้วครับ ส่วยนสายพานใข้ กับระบบแอร์ ไดชาตร์ ครับ ตามคุณ Worapong

ศูนย์บอกว่าใช้สายพานเป็นโซ่ ครับ

ตัวโซ่ราวลิ้นนี่..ใช้ได้ยันเครื่องพังครับอย่างมากก็ยืดถ้าไม่มีเสียงดังผิดปกติอะไรใช้ยาวๆครับ
ส่วนสายพานก็ดูตามการใช้งานครับ 4-50000 โล เปลี่ยนหน่อยก็ดีครับแต่ถ้ากรอบ..เสียงดัง..ฉีกขาด..ก็เปลี่ยนได้เลยครับ
ขึ้นอยู่กับอายุการใช้งานด้วยครับจอดมากก็เสื่อม..ยิ่งร้อนจอดตากแดดวิ่งไกล..ยิ่งไปไวครับ..ขอให้มีความสุขกับซิตี้ครับผม

ตัวโซ่ราวลิ้นนี่..ใช้ได้ยันเครื่องพังครับอย่างมากก็ ...
Ball_Korat โพสต์เมื่อ 2/11/2012 17:33

ตามนี้เลยครับ

ได้รับความรู้เพิ่มขึ้นอีกแล้ว

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host