"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ไม่ต้องเสียเงินเปลี่ยนสายพานไทม์มิง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขออนุญาตนะครับ ไม่แน่ใจว่าเจ้าของกระทู้ถามเรื่องสา ...
Worapong โพสต์เมื่อ 2/11/2012 10:30

ถูกต้องแล้วครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอความรู้เพิ่มหน่อยนะครับ
ตรงส่วนที่เป็นสายพาน ถ้าสายพานขาดขึ้นมาจะเป็นไรไหมครับ

โซ่ ไทม์มิง
ใช้กันยาวๆๆๆๆๆเลยครับพี่น้อง
เปลี่ยนเฉพาะ สายพานที่อยู่ด้านนอกเมื่อถึงอายุ และ ตามสภาพของมัน

ขอความรู้เพิ่มหน่อยนะครับ
ตรงส่วนที่เป็นสายพาน ถ้าส ...
chatchai7508 โพสต์เมื่อ 4/11/2013 21:50

ไดร์ไม่ชาร์ท ลมในหม้อลมไม่มี พวงมาลัยหมุนไม่ได้ และหน้าปัจท์โชว์แน่นอนครับ

ตัวโซ่ราวลิ้นนี่..ใช้ได้ยันเครื่องพังครับอย่างมากก็ ...
Ball_Korat โพสต์เมื่อ 2/11/2012 17:42

ตามท่านนี้เรยคับ

แล้วสายพานแอร์ กับสายพานไดชาต ราคาเท่าไรครับ

ตัวโซ่ราวลิ้นไม่ได้เปลี่ยนแต่สายพานแอร์เปลี่ยนตอน100000โลเลยครับปลอดภัยชัว
รับปรึกษาปัญหาและซ่อมรถเก๋งฮอนด้าทุกรุ่นประสบการณ์หัวหน้าศูนย์บริการฮอนด้าขอนแก่นมากกว่า15ปีพร้อมรับประกัยงานซ่อม 081 0584 750 ช่างไก่

สายพานไทม์มิ่ง ต้องเปลี่ยนทุกๆกี่กิโลครับ ผมใช้รุ่น 2009  ซื้อเป็นมือ 2มาจากเต๊นท์ครับ ใช้มาจะ3ปีแล้ว อยู่กับผม จะ80,000  ก.ม.แล้ว เลยอยากทราบข้อมูลครับ ขอบคุณครับ

ตอบกลับ 19# Nawamin_Y

รุ่นนี้สายพานไทมิ่งใช้โซ่ขับครับ ไม่ต้องเปลี่ยนแต่ปรับตั้งวาล์วตามระยะ

ส่วนสายพานหน้าเครื่องก็เปลี่ยนตามสภาพ ถ้าเห็นว่าเริ่มกรอบ แตก สึกมากก็เปลี่ยน

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host