"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เปิดฝากระโปรงหน้าเลยคับ
เปืดแอร์เร่งความเย็นมองหาตาแมวเป็นกระจกด้านแบตเตอรรี่ครับมองดูจะมีฟองซักนาทีสองนาทีแล้วฟองจะหมดไปคือน้ำยามีและโอเคแล้วครับช่วงทำความเย็นจะมีฟองและหายไปกลายเป็นน้ำยาไหลไปมา..ถ้าไม่มีแสดงว่าน้ำยาอาจรั่ว..หรือฟองมากน้ำยาขาดครับผม
สองไหนๆเปิดฝาแล้วดูพัดลมครับเวลาแอร์ทำงานพัดลมจะทำงานสองตัวดูว่าทำมั้ยแรงยังดีอยู่มั้ย
ถ้าสองตัวนี้โอเคก็เข้าร้านแอร์ได้เลยครับ
หนึ่งอาจท่อตันน้ำยาไม่วิ่งล้างแอร์บ้างรึป่าวคับ
สองหมอ้น้ำตันความร้อนขึ้นหม้อน้ำกับแผงแอร์ติดกันเลยทำให้แอร์ไม่เย็นได้ครับความร้อนมันส่งถึงกัน
สามหน้าคลัชคอมแอร์อาจจะไม่จับหรือพวกสายพานอะไรพวกนี้ครับผม
สี่คอมรั่วไม่มีแรงอัดน้ำยาอันนี้หนักและเกิดได้ยากมากครับกับรถอายุเท่านี้(ระวังๆดีครับอาจโดนฟันหลักหมื่นถ้าช่างว่าเป็นตัวนี้กลับมาตั้งหลักหาข้อมูล และเช็คหลายๆร้านก่อนครับ)
ขอให้หายไวๆนะครับ..แล้วมาอัพเดทให้ฟังด้วยนะครับผม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 5# japannoi

ยินดีด้วยครับผม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host