"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

แอร์ไม่เย็น

city zx แอร์ไม่เย็น  ตอนแรกขับไปก็เย็นดีนะครับแต่ก็มีกลิ่นอับๆเหมือนกันแต่พอขี่ไปได้สักระยะหนึ่งก็เริ่มมีแต่ลมออกมา...แต่ถ้าสตาร์ทแล้วจอดไม่ไปไหนสักประมาณ 5  นาทีก็ออกอาการไม่เย็นแล้วครับ..ตอนแรกนึกว่าน้ำยาหมดขับผ่านร้านแอร์อยู่ขอนแก่นเติมน้ำยาโดนฟันกะบาลไป  600  แล้วช่างเขาบอกว่าเป้นเพราะคอมมีปัญหาเขาบอกว่าใช้เวลาประมาณ  2-3  ชม.  แต่ไม่มีเวลา  เลยตามถามช่างที่ร้อยเอ็ด  บอกว่าท่อที่เป็นแท่งยาวๆประมาณ 1  ฟุตนี้ละครับมันตัน  ต้องใช้เวลาประมาณ 4-5  ชม.ถึงเสร็จค่าซ่อมประมาณพันกว่า  ก็เลยอยากถามผู้รู้นะครับว่าเป็นเพราะสาเหตุอะไรแน่
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เป็นเหมือนผมเลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

THE KOP  You will never walk alone

ลองเช็คหม้อน้ำกับระบบพัดลมก่อนครับมันอยู่แค่เนี้ยแหละ..เป็นกันเยอะบางทีอาจจะหม้อน้ำตันและพัดลมไม่หมุน

เปิดฝากระโปรงหน้าเลยคับ
เปืดแอร์เร่งความเย็นมองหาตาแมวเป็นกระจกด้านแบตเตอรรี่ครับมองดูจะมีฟองซักนาทีสองนาทีแล้วฟองจะหมดไปคือน้ำยามีและโอเคแล้วครับช่วงทำความเย็นจะมีฟองและหายไปกลายเป็นน้ำยาไหลไปมา..ถ้าไม่มีแสดงว่าน้ำยาอาจรั่ว..หรือฟองมากน้ำยาขาดครับผม
สองไหนๆเปิดฝาแล้วดูพัดลมครับเวลาแอร์ทำงานพัดลมจะทำงานสองตัวดูว่าทำมั้ยแรงยังดีอยู่มั้ย
ถ้าสองตัวนี้โอเคก็เข้าร้านแอร์ได้เลยครับ
หนึ่งอาจท่อตันน้ำยาไม่วิ่งล้างแอร์บ้างรึป่าวคับ
สองหมอ้น้ำตันความร้อนขึ้นหม้อน้ำกับแผงแอร์ติดกันเลยทำให้แอร์ไม่เย็นได้ครับความร้อนมันส่งถึงกัน
สามหน้าคลัชคอมแอร์อาจจะไม่จับหรือพวกสายพานอะไรพวกนี้ครับผม
สี่คอมรั่วไม่มีแรงอัดน้ำยาอันนี้หนักและเกิดได้ยากมากครับกับรถอายุเท่านี้(ระวังๆดีครับอาจโดนฟันหลักหมื่นถ้าช่างว่าเป็นตัวนี้กลับมาตั้งหลักหาข้อมูล และเช็คหลายๆร้านก่อนครับ)
ขอให้หายไวๆนะครับ..แล้วมาอัพเดทให้ฟังด้วยนะครับผม

ไปทำมาแล้วครับเป็นเพราะคอมฯเปลี่ยนตัวที่มันอยู่ไดฯแอร์นั้นแหละครับ700แต่ไหนๆก็เปลี่ยนแล้วก็เลยล้างแอร์เลยตั้งแต่ซื้อมายังไม่เคยล้างเลย(6ปี)1500บาท ช่างลดให้เหลือ  2000 บาทหายแล้วครับขอขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

ตอบกลับ 5# japannoi

ยินดีด้วยครับผม

สาเหตุอาจเกิดจากรีเลย์ ดูรายละเอียดได้ที่นี่ครับ

http://www.hondacityclub.com/boa ... p;extra=#pid1799470

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host