"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

อยากรู้วิธีเปลี่ยนหลอดไฟ ปุ่มA/C city2011

ขับcityมาได้ปีกว่า หลอดไฟปุ่มกดA/Cขาดแล้ว ใครทราบวิธีแกะเปลี่ยนหลอดไฟเองบางครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมว่าส่งสัยต้องไปศูนย์แล้วหล่ะ ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เหมือนกันเลยครับ แต่เป็น ZX
[img][/img]polar

เคยไปถ้าร้านแอร์เค้าบอกเปลี่ยนไม่ได้ ต้องเปลี่ยนยกแผงเลย ช่างบอกมา รอผู้รู้มาตอบต่อไป

ผมเคยถอดมาดูเเล้วครับ หลอดไม่น่ามีขายทั่วไป คงจะต้องเข้าศูนย์เเล้วหล่ะ

ตอบกลับ 5# snowwhit

มีขายครับ หลอดละ 5 บาท  ผม city 2003  เปลี่ยนเฉพาะ หลอดได้เลยครับ

ส่วนรูป วันหลังจะถ่ายมาให้ดูครับ  ท่านไหนเป็นรถใหม่ก็ระวังตอนแกะนะครับ

เดี๋ยวจะเป็นรอย ส่วนผม รถเก่า มีรอยเดิมจากช่างเครื่องเสียงอยู่แล้ว  รอบนี้เลย

จัดเองครับ

ตอบกลับ 6# ps_yham

ปุ่มไล่ฝ้า มี สองหลอด สองสี
ปุ่ม A/C ก็มีสองหลอด สองสี ครับ

สี แตกต่างกันตรงหมวกยางครอบหลอดน่ะครับ

ตอบกลับ 6# ps_yham

ขอบคุณครับ กระทู้สมัยเพิ่งเริ่มงัดเเงะน่ะครับ
ตอนนี้เปลี่ยนไปหลายสีเเล้ว อิๆ..

ตอบกลับ 8# snowwhit

โอเคครับ  ตามนั้น....

เข้าศูนย์ค่าหลอดไฟ60 ค่าเปลี่ยน 200

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host