"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

DIY Ground wire...ขำขำคราาาาบ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/10/2012 16:58 โดย sak_fo

วันอาทิตย์ว่างๆ ไม่มีไรทำก้อเลยจัดซะ เห็นเค้าล่ำลือกันว่ามันดีก้อเลยขอลองมั่งคับ กะฝีมือที่ไม่ค่อยจะมีเท่าไหร่ แต่อาศัยจัยมันรักคับ เริ่มกันเลยดีกว่า
   อุปกรณ์ก้อมีดังนี้ครับ
1.สายทองแดง ขนาด9mm ผมซื้อมา7เมตร

2.หางปลาตะกั่ว น็อตเบอร์10 ปลอกเก็บปลายสาย เหล็กรูมิเนียม และก้อตะกั่วเพื่อปัดกรี

3.หัวย้ำหางปลา และคีมตัดลวด

หลังจากนั้นก้อทำการตัดสายตามความยาวของแต่ละจุดที่จะยึดครับ จะมีดังนี้
1.ลงฝาเครื่อง
2.ลงตัวถังรถ
3.ลงคอมแอร์
4.ลงไดร์สตาร์ท
5.ลงไดร์ชาร์ท
6.ลงเกียร์ สำหรับเกียร์Auto (หรือป่าวไม่แน่จัยนะครับ)
เมื่อยืดสายต่างๆเสร็จแล้วก้อทำการร้อยสายด้วยเคเบิลไทน์ อันนี้ต้องใช้ฝีมือนี๊สสสนึงกะอารมศิล..อิอิ เสร็จแล้วก้อจะออกมาตามรูปครับ
อาจจะไม่สวยเท่าไหร่หรือมีไรผิดพลาดต้องขออภัยนะครับ เพราะฝีมือไม่ค่อยมีอะคับ
*หมายเหตุ อย่าลืมต่อสายเข้าขั้วลบนะครับ เดวจะไม่มีประโยชน์..555+

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อีก2เส้นที่ม้วนอยู่ยังไม่มีปัญญาติดเลยครับ เพราะมือล้วงไม่ถึงต้องรอให้ช่างเค้าใส่ให้ครับ...เซ็งเลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แจ่มมากครับ

แจ่มมากครับ
bird1zaa โพสต์เมื่อ 15/10/2012 17:26

ขอบคุณสำหรับกำลังจัยคร๊าาาบ

แหล่มเลย ฝีมือครับ  ชอบกันชนท้ายมากครับ

แหล่มเลย ฝีมือครับ  ชอบกันชนท้ายมากครับ ...
0ou โพสต์เมื่อ 15/10/2012 17:56

ของพี่สัน ค่ายช่างนาโคราชนั่นแหละครับผม

สวย งับ

ตอบกลับ 6# sak_fo

อ้อ   หน้า ผมก็จากพี่สันนั่นล่ะครับ  อิอิ  ตามหาฝากระโปรงหน้าอยู๋

สวย งับ
musichall โพสต์เมื่อ 15/10/2012 18:04

ขอบคุณคับผม

ตอบกลับ  sak_fo

อ้อ   หน้า ผมก็จากพี่สันนั่นล่ะครับ  อ ...
0ou โพสต์เมื่อ 15/10/2012 18:08

จัดไปครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host