"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เปลี่ยนลูกปืนล้อ city 03

ช่วยแนะนำร้านด้วยครับอยู่แถวสมุทรปราการ ราคาประมาณเท่าไรครับ ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3/7/2017 18:56 โดย nukul@t

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3/7/2017 18:55 โดย nukul@t

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3/7/2017 18:55 โดย nukul@t

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27/6/2017 12:09 โดย nukul@t

ตอบกลับ 15# nukul@t
ถามเองตอบเองเลยล่ะกันเผื่อ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในคลับจะไปหาซื้อมาให้ช่างข้างนอกเปลี่ยน หามาหลายวันไปเจอในแจ๊สคลับ
http://www.hondajazz-club.com/sm ... g2282147#msg2282147
ยกเครดิดให้พี่ตคนนี้เลยครับ
    สำหรับเบอร์ลูกปืนล้อหน้าไม่มี abs มี2ยี่ห้อครับ
    NSK  THAILAND  38BWD26L
     NTN  JAPAN          AU0811
แนะนำ ntn หนากว่า

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

พอรู้เบอร์ของตลับลูกปืนล้อหน้าและล้อหลังไม่ abs  city 03 บ้างเปล่าครับ

ตอบกลับ 11# kongtanong

โคราชอู่ช่างปองก็ได้คับ ซอยสำเพ็งโคราชตรงเข้าไป ฮอนด้าจอดเต็มถึงนอกอู่เลยคับ ส่วนน้ำยาหม้อน้ำผมถ่าเองคับ เบิกศูนย์ครบชุด ปลั๊กถ่าย โอริง น้ำยาหม้อน้ำแกลลอนใหญ่ ผมใช้ Type II สีฟ้าคับ ปล่อยปลั๊กเดิมทิ้ง เติมน้ำไล่ติดเครื่อง ถ่ายทิ้ง เติมน้ำยา แล้วไล่ลมคับ ไม่ยากคับ

ได้ความรู้มากครับ
จำหน่ายสินค้านำเข้าคุณภาพดี อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ ทำความสะอาดรถยนต์  http://shop.youngmeedee.co.th/

ตอบกลับ 11# kongtanong

เคยล้างและก็เปลี่ยนฝาหม้อน้ำ โดนไป 1800฿ ครับผม

ตอบกลับ 10# Ball_Korat

ไม่ทราบว่าไปช่อมร้านไหนคับช่วยแนะนำที่
  ถามอีกอย่างคับเคยถ่ายน้ำหม้อน้ำบ้างป่าวคับ
ช่วยตอบ

ปล.ราคาที่ผมแจ้งเป็นล้อหลังสองข้างนะครับ..ลูกปืนล้อหน้าราคาน่าจะอยู่ที่ข้างละ 700-800 บาทนะครับเกินนี้ถือว่าแพงครับผม..หายแล้วยังไงมาอัพเดทให้ฟังกันบ้างนะครับ..ขอให้หายไวๆครับผม

ช่วยแนะนำร้านด้วยครับอยู่แถวสมุทรปราการ ราคาประมาณ ...
Arty2003artist โพสต์เมื่อ 11/10/2012 09:39

ซื้ออะไหล่ร้าน หน้า ร.พ.เปาโลสมุทรปราการ
ลูกปืนล้อหน้า ไม่abs คู่ละ 1300 (2เดือนที่ผ่านมา)
อู่ข้างร้านก็ทำได้ แต่คิวไม่ค่อยว่าง

ตอบกลับ 6# kongtanong

ร้านอะไหล่แนะนำดูแถวปากทาง บขส.เก่า วิ่งออกมาซ้ายมือบริเวณธนาคารกรุงไทยมีสองสามร้านครับ
ฝั่งตรงข้ามกลับรถมาก่อนถึงแยกบิ๊กซีมีอีกสองร้านคับ ราคาน่าจะประมาณ 1500 ครับ..ดูดีๆบางร้านอาจได้ถูกกว่านั้น
สั่งในคลับก็มีนะครับ..ผมซื้อร้านนอกอยู่ประมาณ 1300 ต่อข้างพอดีได้เข้า กทม.
ค่าแรงเปลี่ยนไม่ควรเกิน 300 บาทต่อข้างครับ บางร้านอาจจะ200 ผม อะไหล่ 1600+400 ค่าแรงก็ 3000 พอดีคับ 2ล้อหลัง หายหอนละครับ..กลับบ้านดึกๆไม่กลัวแล้ว..อิอิ
ปล.บอกชื่อร้านไม่ได้ครับจะกลายเป็นการโฆษณาไปนะครับหาไม่เจอยังไงสอบถามเข้ามาคับเด๋ว หลังไมค์ไปให้ครับผม

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host