"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เปลี่ยนลูกปืนล้อ city 03

ช่วยแนะนำร้านด้วยครับอยู่แถวสมุทรปราการ ราคาประมาณเท่าไรครับ ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ร้านผมไม่ทราบนะครับ..ส่วนอะไหล่ผมเห็นในห้องซื้อขายราคาอยู่ประมาณ 1500 บาทนะครับ..ลองดูครับไม่ทราบว่า ABS หรือธรรมดาครับ แต่มีให้เลือกทั้งสองแบบครับ 1500 นี่ต่อข้างนะครับล้อหลัง ส่วนล้อหน้าประมาณ 800 +- ครับ ต่อข้างเช่นเดียวกันครับผม ผมก็ได้ไกล้เปลี่ยนแล้วเหมือนกันครับ..ผมอยู่โคราชครับเลยแนะนำร้านให้ไม่ได้ผมไปอู่ไกล้บ้านสอบถามค่าแรงดูแล้วสั่งอะไหล่เอาอ่ะครับ..ยังไงรอผู้รู้มาตอบอีกทีละกันนะครับผม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 2# Ball_Korat

เปลี่ยนวันนี้เรียบร้อยแล้วครับ ลูกปืนล้อหน้าข้างละ720 เปลี่ยนสองข้างทีเดียวจะได้ใช้ยาวๆ ค่าแรง500+ต้ังศูนย์
                                               ขอบคุณครับ

ตอบกลับ  Ball_Korat

เปลี่ยนวันนี้เรียบร้อยแล้วครับ ลู ...
Arty2003artist โพสต์เมื่อ 11/10/2012 23:48

ราคานี้ OK เลยคับ

ยินดีด้วยครับที่หายเป็นปกติแล้ว..ผมพรุ่งนี้เข้าอู่แล้วเหมือนกันครับผมสองล้อหลังไปเรียบร้อยเพราะหนักถังแก๊สด้วย..ตามหาอยู่ว่าเสียงเครื่องบินที่ไหนมาบินตามหลัง..80-100 นี่หูอื้อเลยอิอิ

ตอบกลับ 5# Ball_Korat

ผมอยู่โคราชเหมือนกันช่วยแนะนำร้านหน่อย0821347589

อยู่ไกลกันเหลือเกิน  แนะนำกันไม่ถูกเลย อิอิ

คนไม่หล่อแต่รถต้องหล่อไว้ก่อนครับ  
083-889-4321  ปิ๊กครับ อยู่แถวบางพลัด&ไทรน้อย  ครับ

ตอบกลับ 6# kongtanong

ร้านอะไหล่แนะนำดูแถวปากทาง บขส.เก่า วิ่งออกมาซ้ายมือบริเวณธนาคารกรุงไทยมีสองสามร้านครับ
ฝั่งตรงข้ามกลับรถมาก่อนถึงแยกบิ๊กซีมีอีกสองร้านคับ ราคาน่าจะประมาณ 1500 ครับ..ดูดีๆบางร้านอาจได้ถูกกว่านั้น
สั่งในคลับก็มีนะครับ..ผมซื้อร้านนอกอยู่ประมาณ 1300 ต่อข้างพอดีได้เข้า กทม.
ค่าแรงเปลี่ยนไม่ควรเกิน 300 บาทต่อข้างครับ บางร้านอาจจะ200 ผม อะไหล่ 1600+400 ค่าแรงก็ 3000 พอดีคับ 2ล้อหลัง หายหอนละครับ..กลับบ้านดึกๆไม่กลัวแล้ว..อิอิ
ปล.บอกชื่อร้านไม่ได้ครับจะกลายเป็นการโฆษณาไปนะครับหาไม่เจอยังไงสอบถามเข้ามาคับเด๋ว หลังไมค์ไปให้ครับผม

ช่วยแนะนำร้านด้วยครับอยู่แถวสมุทรปราการ ราคาประมาณ ...
Arty2003artist โพสต์เมื่อ 11/10/2012 09:39

ซื้ออะไหล่ร้าน หน้า ร.พ.เปาโลสมุทรปราการ
ลูกปืนล้อหน้า ไม่abs คู่ละ 1300 (2เดือนที่ผ่านมา)
อู่ข้างร้านก็ทำได้ แต่คิวไม่ค่อยว่าง

ปล.ราคาที่ผมแจ้งเป็นล้อหลังสองข้างนะครับ..ลูกปืนล้อหน้าราคาน่าจะอยู่ที่ข้างละ 700-800 บาทนะครับเกินนี้ถือว่าแพงครับผม..หายแล้วยังไงมาอัพเดทให้ฟังกันบ้างนะครับ..ขอให้หายไวๆครับผม

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host