"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถาม Max 17x7.5 ET+45

อยากขอความคิดเห็นหน่อยครับ ตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนล้อ เป็นขอบ 17  ไม่ทราบว่า แม็ก 17x7.5 Offset +45   ใส่แบบไม่โหลด  มันติดซุ้มล้อขนาดไหนอะครับ  เห็นบางท่านบอก ล้อหน้าจะพอดีซุ้มล้อ แต่ล้อหลังจะหุบเข้าไป  ขอคำแนะนำหน่อยครับ หรือใครมีรูป พอให้พิจารณาบ้างก็จะดีมาก หาข้อมูลมาสักพักแล้ว กลัวว่าใส่แล้ว จะต้องมีค่าใช่จ่ายอย่างอื่นเพิ่มด้วย   เดี่ยวมันจะเยอะ ^^
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ว้า ไม่มีข้อมูลเลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3/10/2012 22:16 โดย wertyas

ขอบคุณทุกท่านเลยครับ พอดีมองแม็ก Lenso Project D Spec E  ไว้ แต่มันติดตรงล้อ หน้า 7.5  offset +45 นี่แระ  ล้อมันยื่นออกมา แล้วตอนเจอฝน เจอโคลนอะไรงี้ มันไม่ดีดกระจาย ขึ้นมาเลอะข้างรถ เลยหรา   หรือว่าหล่อได้เฉพาะพื้นแห้ง ^^   แล้ว 17x7 offset +42   นี่จะพอดีเลยหรือป้าวน้า

ขอบคุณสำหรับข้อมูล จากผู้ใช้งานจริง   ตอนนี้ผมคงใช้เดิมๆไปก่อน ^^ เพราะยังตกลงกับคนนั่งข้างๆไม่ได้ ^^

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host