"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถาม Max 17x7.5 ET+45

อยากขอความคิดเห็นหน่อยครับ ตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนล้อ เป็นขอบ 17  ไม่ทราบว่า แม็ก 17x7.5 Offset +45   ใส่แบบไม่โหลด  มันติดซุ้มล้อขนาดไหนอะครับ  เห็นบางท่านบอก ล้อหน้าจะพอดีซุ้มล้อ แต่ล้อหลังจะหุบเข้าไป  ขอคำแนะนำหน่อยครับ หรือใครมีรูป พอให้พิจารณาบ้างก็จะดีมาก หาข้อมูลมาสักพักแล้ว กลัวว่าใส่แล้ว จะต้องมีค่าใช่จ่ายอย่างอื่นเพิ่มด้วย   เดี่ยวมันจะเยอะ ^^
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ว้า ไม่มีข้อมูลเลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 1# wertyas

อันนี้ผมใส่ ET 40 หน้า 7 ยาง 205/45/R17

ถ้าเป็น ET 42 จะตรงซุ้มล้อพอดีคับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

ถ้าET 45 จะพอดีซุ้มเลยครับ แต่ใส่ ล้อหน้ากว้าง 7.5 นี่ซิมันอาจจะยื่นนิดหน่อยน่าจะประมาณ ล้อ ล้อที่ค่า ET 40-42

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3/10/2012 22:16 โดย wertyas

ขอบคุณทุกท่านเลยครับ พอดีมองแม็ก Lenso Project D Spec E  ไว้ แต่มันติดตรงล้อ หน้า 7.5  offset +45 นี่แระ  ล้อมันยื่นออกมา แล้วตอนเจอฝน เจอโคลนอะไรงี้ มันไม่ดีดกระจาย ขึ้นมาเลอะข้างรถ เลยหรา   หรือว่าหล่อได้เฉพาะพื้นแห้ง ^^   แล้ว 17x7 offset +42   นี่จะพอดีเลยหรือป้าวน้า

ตอบกลับ 6# wertyas

17x7 et 42 พอดีครับ
    17x7.5 et 42 ล้นมาประมารครึ่งนิ้ว
    17x7.5 et 45 ลบจากครึ่งนิ้วลงไป 3มิล ก้อล้นอยู่ครับแต่น้อยกว่า 42
ถ้าล้อล้น เลอะยันฝากระโปรง หล่อเฉพาะพื้นแห้งด้วยครับ เจอถนนเปียกน้ามขัง ขับเร็วรถจะร่อนน้า
     17 หน้ายางกว้าง วิ่งฝนตกถ้าเร็วมากระวังรถบินนะครับ ยางแข็งขึ้นความนิ่มหายแต่อาจจะพอรับได้ ถ้าใส่ 2สเปคล่าง ล้อหลังจั้มหลุม มันจะครูด กับซุ้มล้อ ถ้าไม่โหลดไม่ค่อยมีปัญหา และรถจะลอยๆ ออกตัวอืดขึ้นนิดหน่อยระวังขับไม่สนุกแต่ได้สวย จะให้สวย ก้อ ลองหันมาเล่น 15 ดูนะ แล้วข้อดีจะมีมากกว่าความสวยยเยอะครับ แฮ่ๆ แชร์ประสบการณ์จากคนใช้ 17 แล้วกลับมาหา 15 เหมือนเดิม

ตอบกลับ 7# guygib2011

กระจ่างเลยทุกข้อข้องใจ ขอบคุณครับ

หนึ่งเสียงครับคำตอบจบทุกคำถาม
อีกเสียงสำหรับ15ขอบอกว่าสวยจัดจ้านทุกลีลาขับขี่สบายปลอดภัยครับเคยใส่17ตังแต่ออกจาก0เพิ่งมาใส่15ฮุๆๆๆๆๆ
สบายหลายย่างเลย
แต่ยอมรับเลยว่าcity ใส่17สวยกว่าแต่ลำบากหลายเรื่องเลย555555+
แล้วแต่ท่านนะครับก็แค่แชความคิดเห็น5555555+
สู้ๆครับ
nu_aacp 0843260975  CITY 2009

ไม่ว่า 17 หรือ 15 ปลอดภัยทั้งหมดชัวร์ เพราะไม่ว่าจะยางหน้ากว้างหรือหน้าแคบ จะมีดอกยางไว้คอยรีดน้ำทั้งนั้น
การที่รถเหินน้ำนั้นเพราะใช้ความเร็วสูงเวลาเจอน้ำแล้วดอกยางรีดน้ำไม่ทัน จะทำให้รถเหินน้ำ
จะใส่ 15 หรือ 17 ก็จัดไปตามกำลังทรัพย์แล้วก็ความชอบส่วนตัวเลยครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูล จากผู้ใช้งานจริง   ตอนนี้ผมคงใช้เดิมๆไปก่อน ^^ เพราะยังตกลงกับคนนั่งข้างๆไม่ได้ ^^

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host