"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ว่างๆเลยลองติดกล้องมองหลังcity 2003 ราคาย่อมเยาว์งบไม่เกิน 3000 บาท

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/9/2012 19:31 โดย nukul@t

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/9/2012 19:29 โดย nukul@t

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/9/2012 19:03 โดย nukul@t

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/9/2012 19:02 โดย nukul@t

ว่างๆเลยลองติดกล้องมองหลังราคาย่อมเยาว์งบไม่เกิน 3000 บาทใช่ร่วมกับ navigator จีนครับ
เริ่มแรกเลยต้องซื้อกล้องมองหลังก่อน ผมซื้อมาราคา 580 บาทแบบมีสายต่อตรงไม่เอาแบบไร้สายครับ มันไม่ค่อยดีครับสัญญาณรบกวน
ซื้อมาจากเวปนี้ครับ http://www.bksolar.com/product.detail_185258_th_2621573
ราคาถูกดี จะเอาแบบมีอิฟาเรตหรือไม่เอาก้อราคาเท่ากัน ผมเอาแบบไม่มีอินฟาเรตเพราะตัวมันเล็กดีครับ

เปิดกล่องออกมามีคู่มือการติดตั้งการต่อสายตามคู่มือเลยครับตามนั้นเลยครับสายไฟต่อเข้ากับไฟถอย + สีแดง -สีดำ สายสัญญาณภาพ แจ๊ค สีเหลือง มีสาย av มาพร้อมในกล่อง ยาว 6เมตร

ส่วนการยึดกล้องต้องใช้สว่านเจาะนิดหน่อยตรงไต้โลโก้หลัง สองรูครับเพราะไม่ใช่กล้องตรงรุ่น

ถ่ายระยะห่างหน่อยเห็นกล้องตัวนิดเดียวโตกว่าหัวแม่มือหน่อยครับ

ส่วนสายไฟให้ร้อยผ่านรู พุกครับไต้ฝากระโปรงหลังจะมี3รูครับ

พอต่อไฟเข้าไฟถอย  เสียบ สาย av เข้า navigator เส็จร เปิด navigator ใส่เกียร์ถอย ก็จะเห็นภาพตามภาพ ไม่ว่าเราจะเปิดโปรแกรมนำทางหรือดูหนังอยู่ เมื่อมีสัญญาณ
ภาพส่งมาที่ navigator มันจะตัดภาพ ของกล้องมาโดยอัตโนมัติ เมื่อเรา ไม่ใส่เกียร์ถอย เดินหน้าปรกติ ก้อจะมาที่โปรแกรมที่เราเปิดล่าสุด

ืnavigator ราคา 2300 บาท พร้อมลงโโปรแกรม z9  อัฟเดทฟรีตลอด ร้านแถวเซียร์รังสิตครับ

ส่วนรูปการเดินสายไปไม่ได้ถ่ายไว้ครับลืมถ่าย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เยี่ยมเลยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ซื้อที่เดียวกันเลย แต่ผมก็ติดตัวมีอินฟาเรด DIY เหมือนกัน

รวมงาน DIY ของผม http://www.hondacityclub.com/board/viewthread.php?tid=42012

ซื้อที่เดียวกันเลย แต่ผมก็ติดตัวมีอินฟาเรด DIY เหมือน ...
Qzinxa โพสต์เมื่อ 6/10/2012 16:17

ของเค้าถูกดีครับ

มาเก็บความรุ้คับผม...ขอบคุณมากคับ

ีup

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host