"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
อาการของฟลายวีลที่มีปัญหา อาการมันจะเป็นไงอะคับอยากรู้ด้วยคน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถูกมากเลยครับ        ของผมโดนไปเบ็ดเสร็จ  10000 ครับต่างกันเกือบครึ่งแน่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อาการของฟลายวีลที่ชัดๆๆเลยเวลาเข้าเกียร์จะมีเสียงดังแค๊ก เวลาถอยหลังจะมีอาการเหมือนเราใส่เกียร์ว่าวอะคับพี่น้องคับบบบ ส่วนเรื่องราคาถ้าทำที่ 0 ก็ประมาณ 7-8 พันบาทคับพี่น้องคับบบบบบ
ไม่หล่อแต่อร่อย

เปลี่ยนมาวันนี่เองรวมเบ็ดเสร็จจ่ายไป 5500 บาทเงียบกริ ...
thati โพสต์เมื่อ 2/10/2012 21:27
เปลี่ยนที่ไหนครับ แจ้งด้วยครับ

เก็บข้อมูล

เพิ่งไปเปลี่ยน แต่เป็นของมือสองญี่ปุ่นครับ ที่ Speed way ลาดปลาเค้า เฉพาะฟลายวีล 1,800 บาท

ผมเปลี่ยนนานแล้ว ที่ศูนย์ประมาณ 6000 บาท ไม่เกินนี้ รวมทุกอย่างแล้ว เปลี่ยนตอนรถวิ่งที่ 100000 นิด ๆ ตอนนี้ 160000 แล้ว

วันนี้ 14/11/2012 โทรถาม 0 ฟิวเจอร์ รังสิต ได้ราคา ดังนี้
1. ฟลายวีล 3,855 ไม่รวม VAT (VAT 269.85 = 4124.85)
2.ค่าแรง 1,936
3.ซีล ต่างๆ ประมาณ 1,xxx (ไม่เกิน 1,500)
รวมแล้วไม่เกิน 7,500 ใช้เวลาประมาณ 2 วัน ในการเอารถเข้าซ่อม

ซื้อฟลายวิลที่เค้านำเข้ามาจากญี่ปุ่นสิครับ ราคาราว 2,000-2,500 (บางที่อาจจะมีต่ำกว่านี้ อยู่ที่การเลือกซื้อและสภาพ)
แล้วไปซื้อซิลต่าง ๆ จากศูนย์ พร้อมกรองเกียร์ รวม ๆ น่าจะราวพันกว่าบาท
ค่าแรงราว 1,500 รวมแล้วก็น่าจะราว ๆ 5,000 หรืออาจจะต่ำกว่านี้
เห็นเพื่อน ๆ ในเฟซเค้าเปลี่ยนกัน....

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5/6/2015 02:51 โดย maximum9

โดนปกติเปลี่ยนฟลายวิลเกียร์นี้ มันก็คือยกเกียร์ ค่าแรงอู่นอกก็ประมาณ2000+ รวมค่าฟลายวิลเกียร์ ถ้าเบิกห้าง ก็ราวๆ 4000+ -10% +vat7 คราวนี้จะมีรายการเพิ่มเติมพวก ซีลท้ายเครื่อง ปะเก็นต่างๆ อันนี้ไหนๆยกเกียร์แล้วถ้าไม่เปลี่ยนก็นะ ถ้าใส่แล้วรั่วก็โดนค่าแรงยกเกียร์อีกรอบ ซีลประเก็นพวกนี้มันเสื่อมตามการใช้งาน เบล็ดเสร็จ ก็ประมาณ7-8 พัน สำหรับอู่นอก ถ้าศูนย์ก็ประมาณเกือบหมื่่นครับ มีพวก ค่าทำปลอกกลึงน็อตใหม่ กรณีน็อตเกียวรูดอีก ชุดนึงก็600 บาท  

ส่วนอาการก็ประมาณว่า ออกตัวสั่น มีเสียงดังแค็กๆๆ เวลาถอยจะเห็นชัดกว่า บางทีปิดแอร์ช่วยได้บ้าง เกิดจากสปริงในพลายวิลมันล้าหลวม

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host