"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ใครเคยเปลี่ยน ฟลายวิล บ้าง

รบกวนชี้เป้า ราคา ด้วยครับ ผมอยู่แถว สาทร(ฝั่งธน)

โทรถาม 0 ดาวคะนอง มันบอก ราคารวมค่าแรง ประมาณ 10000 บาท

ประกอบไปด้วย ฟลายวิล / น้ำมันเกียร์ / ชีลและประเก็น ต่าง ๆ

ลมแทบจับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

นอนรอฟังด้วยคน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ฟลายวิล ได้ยินมาว่า อะไหล่ประมาณ 4000-5000 เองนะครับ

ของใหม่เบิก 0

ตอบกลับ 1# silvermonster
ฟลายวีนอย่างเดียวกะ4700ร่วมของเหลวซีลท้ายค่าแรงกะประมานนั้นค่ะแต่คงไม่ถึงน่าจะอยู่ที่ 7000แต่0คงบอกเผื่อๆไว้

แนะนำอู่พลภัทร Mechanic ครับ

http://www.hondajazz-club.com/smf/index.php?topic=199278.0

ราคาก็ราวๆเกือบหมื่นคับพี่น้องคับบบบ
ไม่หล่อแต่อร่อย

เปลี่ยนมาวันนี่เองรวมเบ็ดเสร็จจ่ายไป 5500 บาทเงียบกริบ

เปลี่ยนมาวันนี่เองรวมเบ็ดเสร็จจ่ายไป 5500 บาทเงียบกริ ...
thati โพสต์เมื่อ 2/10/2012 21:36

ขออนุญาตถามคุณพี่เพิ่มเติมนะครับ

- อาการของรถที่เกิดขึ้นเมื่อฟลายวีลมีปัญหาเป็นอย่างไร ?
  - มีเสียง หรือ สัญญาณอย่างอื่นให้สังเกตได้อย่างง่ายไหมครับ ?

คือตอนนี้รถยังวิ่งได้เนี๊ยบปกติ แต่จะมีเสียงกรุ๊งกริ๊งๆอยู่ตลอดเวลาเลยครับ
(เคยได้ข้อมูลว่าอาการฟลายวีลมีปัญหาจะมีเสียงลักษณะนี้เหมือนกัน เลยเป็นกังวลครับ)

เปลี่ยนมาวันนี่เองรวมเบ็ดเสร็จจ่ายไป 5500 บาทเงียบกริ ...
thati โพสต์เมื่อ 2/10/2012 21:36

เบ็ดเสร็จรวมซีลด้วยหรือเปล่าครับ

รวมแล้วครับพร้อมน้ำมันเกียร์

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host