"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เบนซิน    เผาไหม้แล้วไม่เหลือเขม่าครับ
โซฮอล   ลองถอดหัวเทียนแล้วให้ใครมาสตาร์ทรถให้ดูครับ   เขม่าพุ่งออกมาเป็นแผ่นก็มีครับ

พอดีคลุกคลีอยู่กับอู่รถตลอด  เลยเห็นมาเยอะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้าไม่ติดเรื่องงบ ก็เบนซินยาวๆไปเลยครับ  
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ติด LpG  คุ้มสุดแล้วครับ   ถึงเครื่องจะเสื่อมเร็วกว่า  แต่กว่ามันจะเสื่อม เก็บค่าน้ำมันไว้ยกเครื่องใหม่กริ๊ปได้สบายๆ

ก็......ที่แนะนำเบนซิน   สำหรับผู้ที่ไม่ติดเรื่องงบประมาณนะครับ  

แต่ถ้าไม่ได้ซีเรียสเรื่องเครื่องยนต์กลไกอะไร  ก็ใช้น้ำมันอะไรก็ได้ครับ  สมรรถนะมันไม่ได้ต่างกันมากมายอะไร

ที่พูดๆกันมา  มีใครแต่งรถบ้างไหม ?   ไม่ได้หมายถึงพวกแต่งชุดแต่งไฟเบอร์หรือประดับยนต์นะ

ถ้าเล่นพวกเครื่องยนต์  หรือเคยแกะเครื่องเอง   จะรู้ครับ   ว่าแก๊สโซฮอล   ทำไมถึงไม่น่าใช้

มันไม่ได้ต่างอะไรกับเบนซินจนถึงสังเกตุได้ชัดๆจากการขับหรอกครับ

แต่มันทำร้ายเครื่องที่ภายในครับ   หลักฐานมีให้เห็นชัดๆ  เลยครับ

ทุกวันนี้ลงทุนขับไปคาลเท็กเติมเบนซิน  95   อย่างเดียวครับ

ผมก็รักรถเหมือนทุกๆท่านนะ    แต่ผมรัก.....ระยะยาววววววววววววว  ครับ

จริงๆเติม เบนซิน 91 ก็ได้ครับ ถ้ามีโอกาสได้เจอ   แต่ขอแนะนำไว้สำหรับรถใหม่ๆ   อย่าไปเติมโซฮอลครับ  เสียรถหมด
(ถ้าใครจ่ายไม่ไหวจะเติมอะไรก็เติมเถิดนะครับ  แค่แนะนำไว้เป็นความรู้)

ส่วนคนที่บอกว่าเติมโซฮอลมาหลายปีไม่มีปัญหาอะไร  อย่าไปเชื่อครับ ปัญหาน่ะมันมี   คนไม่รู้ก็ย่อมบอกว่าไม่มีเป็นธรรมดา  จริงป่ะครับ   

ขอให้สนุกกับการใช้รถซิตี้ครับ

ตอบกลับ 78# city_loso

เรื่อง E20  ขอตอบตามตรงว่าไม่ทราบจริงๆครับ  เพราะไม่เคยได้มีโอกาสใช้

แต่ถ้าเป็นโซฮอลกับเบนซินนี่   ข้อแตกต่างชัดเจนครับ

เพราะผมเป็นคนนึงที่รื้อเครื่องรื้อสูบเองบ่อยๆ  และเฝ้าสังเกตุอยู่ตลอดครับ

เวลาที่ใช้โซฮอล  จะเป็นเขม่าตะกอนตกค้างในสูบครับ  เทียบกับเบนซินนี่ แทบจะไม่มีให้เห็นเลย

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host