"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
โซฮอล 95 ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แล้วเบนซิล 91 ยังมีให้เติมอยู่หรือป่าวคับ
ของยี่ห้ออะไรอ่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เทสมา ทุกอย่าง จบที่ เบนซิล 95 ครับ เพราะ ระยะ กับ ราคา ไม่แตกต่างกันมาก กับตัวอื่นๆ แต่เครื่องนิ่งกว่าเยอะครับ

ผมเติมสลับ V-power Nitro+ กับ เชลล์ ฟิวเซฟ แก๊สโซฮอล์ 91

95 วีพาวเวอร์ สุดยอด แพงสักหน่อยแต่ขับได้ไกลกว่า ตจว.น่ะ

ผมลองทดสอบอยู่หลายเดือนครับกับรถมอเตอร์ไซต์  honda dream 125 cc ลองกับปั้ม PTT ลองทั้ง e20 แก๊ช 91 อยู่หลายที ปรากฏว่า วิ่งไม่ออกครับ วิ่งที่ความเร็ว 85 เครื่องสั่นครับ ผมลองกับปั้มบางจาก หรือ ปั้มเชล ปั้มคาลเทค เติมแก๊ช 91 ปรากฏว่าวิ่งได้เร็วขึ้นที่ความเร็ว 100 เครื่องไม่สั่นครับ

ผมเคยถามช่าง Honda เขาบอกว่า E20 ไม่เหมาะกับขับในกรุงเทพครับ จะเปลืองกว่าแก๊ช 91 ครับ E20 เหมาะกับวิ่งทางไกลครับ

Sohol 91 คราฟ

ช่วงแรกๆสามเดือน ผมกะเบ็นซิน 95 ไปก่อนคับ..ให้มันซึมทุกอะนูก่อน พอพ้นสามเดือนเหลือครึ่งถัง ก็ว่าจะ E20 คับ...อีกอย่างถ้าอยู่ในกรุงเทพส่วนใหญ่น่าจะ E20 ประหยัดคับ ส่วนออกต่างจังหวัดน่าจะโซฮอล 91 เผื่อเผาไหม้อ่ะคับ..ทำแบบนี้เกือบทุกคันที่ผ่านมา ไม่เคยมีปัญหาสะดุดหรือดับ คับ..

e20 คำตอบสั้นๆ ได้ใจความ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host