"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
มีคนบอกว่า
ให้เติม e20 เพราะว่า
1.  กล่องจะได้จำค่าออกเทน e20 ได้
2.  รถอยู่ในระยะประกัน ใช้ e20 ไปเลยเผื่อเครื่องพังจะได้เปลี่ยนเครื่องได้
3.  ถูกกว่า  หลายบาท
4.  ถ้าระเหยไว ก็เติมทีละ 2-300

ทุกวันนี้เลยเติมแต่e20 อย่างเดียว เพียวๆ สมรรถนะเครื่องยนต์ ก็ไม่เห็นตก ปกติดี   
ด้วยประการละชะนี้  เอย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ที่บ้านใช้รถกัน 3 คน มีความเห็นตรงกันดังนี้ครับ
1. ถ้าเข้าปั๊ม ปตท. จะเติม E20 เพราะลองแล้วปั๊ม ปตท.ไม่ว่าโซฮอลล์ 91 , 95 และ E20 อัตราเร่งเรี่ยวแรงไม่ค่อยต่างกันเลย เติม E20 จะประหยัดได้เยอะ
2. จะพยายามเติมโซฮอลล์ 91 ของปั๊มเชลล์ให้บ่อยเท่าที่จะทำได้ เพราะแค่โซฮอลล์91 ของเชลล์ก็วิ่งกระฉูดแล้วไม่ถึงกับต้อง 95 ให้เปลืองเงิน ( ตอนขึ้นเนินจะรู้สึกได้ทันทีว่าน้ำมันของเชลล์คุณภาพดีกว่า ปตท.เยอะ)
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เติมสลับกันเลยครับ E20 91 95

เติม e20 วิ่งปกติจ่ะ

โซ 95 สลับ 91 ครับ แต่แรกๆเหมือน 95 จะแรงกว่า
รู้สึกว่าคิดไปเอง หลังๆเลยหันมาเติม91

ตอนนี้เติมดีเซลอ่ะคับ ยังรอรับรถอยู่ได้มาจะเติม แก๊ส95 + LPG คับ

ตอนนี้เติมดีเซลอ่ะคับ ยังรอรับรถอยู่ได้มาจะเติม แก๊ส95 + LPG คับ

อิอิ เติมดีเซลอยู่อ่ะ รอรับรถคับ คงเติม แก๊ส95 + LPG ล่ะคับ

เติมe20บ่อยๆชินไปเอง ที่รู้ๆกระเป๋าตุง

เบนซิน 95 ครับ ก่อนหน้านี้ ใช้ เบนซิน 91   ( งบน้อย เเต่วิ่ง ก้ โอเค ครับ )
[img][/img]

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host