"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ผมลองทดสอบอยู่หลายเดือนครับกับรถมอเตอร์ไซต์  honda dream 125 cc ลองกับปั้ม PTT ลองทั้ง e20 แก๊ช 91 อยู่หลายที ปรากฏว่า วิ่งไม่ออกครับ วิ่งที่ความเร็ว 85 เครื่องสั่นครับ ผมลองกับปั้มบางจาก หรือ ปั้มเชล ปั้มคาลเทค เติมแก๊ช 91 ปรากฏว่าวิ่งได้เร็วขึ้นที่ความเร็ว 100 เครื่องไม่สั่นครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

95 วีพาวเวอร์ สุดยอด แพงสักหน่อยแต่ขับได้ไกลกว่า ตจว.น่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมเติมสลับ V-power Nitro+ กับ เชลล์ ฟิวเซฟ แก๊สโซฮอล์ 91

เทสมา ทุกอย่าง จบที่ เบนซิล 95 ครับ เพราะ ระยะ กับ ราคา ไม่แตกต่างกันมาก กับตัวอื่นๆ แต่เครื่องนิ่งกว่าเยอะครับ

แล้วเบนซิล 91 ยังมีให้เติมอยู่หรือป่าวคับ
ของยี่ห้ออะไรอ่ะ

โซฮอล 95 ครับ

มาเก็บข้อมูล

ตอบกลับ 78# city_loso

เรื่อง E20  ขอตอบตามตรงว่าไม่ทราบจริงๆครับ  เพราะไม่เคยได้มีโอกาสใช้

แต่ถ้าเป็นโซฮอลกับเบนซินนี่   ข้อแตกต่างชัดเจนครับ

เพราะผมเป็นคนนึงที่รื้อเครื่องรื้อสูบเองบ่อยๆ  และเฝ้าสังเกตุอยู่ตลอดครับ

เวลาที่ใช้โซฮอล  จะเป็นเขม่าตะกอนตกค้างในสูบครับ  เทียบกับเบนซินนี่ แทบจะไม่มีให้เห็นเลย

ตอบกลับ 73# l2ayhachi [
   แล้วรวมไปถึง E20 ด้วยป่าวครับพี่ หรือเฉพาะโซฮอลอย่างเดียว

ถ้าขับไม่้เกิน80-100 Km/h เติมE20 ความรู้สึกไม่แตกต่างกับเ ...
data โพสต์เมื่อ 8/2/2013 23:06

เรื่องจริงจ้ะ ตามนี้เลยยย

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host