"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
E20 ปั๊มบางจาก Self Service ถูกกว่าทั่วไปอีกลิตรล่ะ 30 สต.
ลองมาหมดทุกตัวแล้วครับ แต่รถออกแบบมารองรับ E20 ก็เติมเพื่อความประหยัดอ่ะครับ

รถพี่ชายขับ ไดเมนชั่นปี 2000 เติมโซฮอล91 ตั้งแต่เริ่มแรก ไม่มีปัญหาแต่อย่างใดนะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เบนซิล 91 กับ โซฮอล 95 ครับ ส่วนใหญ่จะเติม โซฮอล 95 ขึ้นอยู่กับเงินในกระเป๋าครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

โซฮอล 95 & โซฮอล 91

เซลล์บอก แก๊สโซฮอล 95 อะ

เบนซิน 95 ครับ หาเติมยากมาก

เติมกลางๆไว้ก่อน โซฮอล91 ตล็อดตลอด

สลับกันระหว่าง Sohol 91 กับ E20 ครับ

ช่วงนี้เติม E20 เพราะมีโปร. ชิงโชค หมดนี้จะกลับไปใช้ Sohol91 เหมือนเดิม

เพราะ E20 อืดกว่าอย่างรู้สึกได้ครับ กดคันเร่งนี่ จมหาย จมหาย ไม่วิ่งครับ

ตอบกลับ 2# t37

วีพาวเวอร์ไนโตรพลัส เป็นแก๊สโซฮอล 95 ครับ
ใช้ดีจริง ขอยืนยันแต่ลิตรนึง 4 สิบกว่าบาท

ติด LpG  คุ้มสุดแล้วครับ   ถึงเครื่องจะเสื่อมเร็วกว่า  แต่กว่ามันจะเสื่อม เก็บค่าน้ำมันไว้ยกเครื่องใหม่กริ๊ปได้สบายๆ

ก็......ที่แนะนำเบนซิน   สำหรับผู้ที่ไม่ติดเรื่องงบประมาณนะครับ  

แต่ถ้าไม่ได้ซีเรียสเรื่องเครื่องยนต์กลไกอะไร  ก็ใช้น้ำมันอะไรก็ได้ครับ  สมรรถนะมันไม่ได้ต่างกันมากมายอะไร

เบนซิลไม่ไหวครับ เติม500 ขับได้ไม่ถึง130 กิโล

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host