"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ขอความรู้การติดตั้งกล่อง E85ด้วยครับ

ผมอยากติดกล่อง E85 แต่ความรู้ด้านนี้น้อยครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ยังไม่มีข้อมูลครับ แต่เห็นอัมราเขาเติมE85ผสมกับ91ได้นะ ไม่ได้ดัดแปลงอะไรเลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ในระยะสั้นๆ ใช้ได้ครับ แต่ถ้าในระยะยาวจะส่งผลเสียต่อเครื่องยนต์ จะเกิดส่วนผสมบางเกินไป ถ้าวิ่งด้วยความเร็วสูงๆ เกิน 160 กม.ต่อชม.
เครื่องยนต์จะร้อนจัด ซึ่งอาจส่งผลเสียต่อเครื่องยนต์และลูกสูบได้ ถ้าจะให้ดีควรใส่ชุดคิทช่วยปรับเพิ่มน้ำมันให้เหมาะสมจะดีกว่า
ควรเลือกยี่ห้อที่มี selector ปุ่มปรับจะช่วยประหยัดน้ำมันได้มากกว่า ช่วยให้การเผาไหม้สมบูรณ์ ทั้งรอบต่ำและรอบสูง หรือ ถ้าอยากใช้ e85จริงๆ โดยไม่อยากติดชุดคิท ควรผสม e85 ไม่เกิน 30% กับ แก๊สโซฮอล 91 70% จะปลอดภัยกว่าครับ
เพราะ ECU ของรถ ยังเอาอยู่

ความรู้หาได้ในอินเตอร์เน็ตครับ  
แต่ผมบอกเล่าประสบการณ์ว่า E85  ชุดคิท กับ ZX ผม ผ่านมาย่างเข้าปีที่ 2 ปกติสุขทุกอย่าง เติมเป็น 100 ถังได้แล้วมั้งครับ
ใครว่าพัง  ผมเชื่อ  แต่ทำไมผมไม่พัง ของแบบนี้เสียงลือเสียงเล่าอ้างครับ
ต้องพิสูจน์ด้วย คำว่า "วิทยาศาสตร์"
ผม อันครับ  คิดเที่ยว เขาค้อ ติดต่อที่ 085-0527423
ที่พัก รถบริการนำเที่ยว อาหาร เรามีพร้อม  + ส่วนลดครับ

รถตลาด

ผมใช้ZX06ครับ ใส่แต่กล่องหรือครับอย่างอื่นไม่ต้องเปลี่ยนหรือครับ

ซิตี้ 2012 เติมE85ได้หรือครับ

เติมได้ครับ มีไฟ Engin ขึ้น แต่ระยะยาวมีปัญหาแน่ เหมือนข้างบนครับ ส่วนผสมบาง ความร้อนเพิ่ม

ซิตี้ 2012 เติมE85ได้หรือครับ
คิด โพสต์เมื่อ 26/12/2012 21:24

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host