"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตอบกลับ 9# Khajonsak

เอาเป็น DIY ของตัวเองก็พอครับเดี๋ยวจะทำของเพื่อนพังไปด้วย หรือใครอยากทราบวิธีหรืออะไรเพิ่มเติมก็ยินดีแชร์สิ่งที่รู้ให้ครับ

แต่ถ้ามีคนจ้างจริงก็ดีสิครับ 555 ^-^

อีกอย่างติดสติ๊กเกอร์ไฟเลี้ยวหน้ากับท้ายแล้วไว้เอารูปมาลงให้ดูครับ แต่ก็คงไม่ต่างจากชาวบ้านเขา

แต่ย้ำครับว่าแบบนี้ห้ามโยก หลุดอยู่ดีครับ - -! ผมว่าจะลองอย่างท่านอื่นดูเอากาวสองหน้ายึดดู น่าจะพออยู่แต่จะลองใช้กาวสองหน้าราคาถูกดูก่อนครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 10# hunsaholiday

ใช่ได้แน่ครับ แต่ไม่แน่นนะครับ เนื่องจากแกนมันไม่เป็นแท่งยาวตามความลึก และตามทรงของหลุม มันเลยทำให้มันโยกได้ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมเนี้ยล่ะครับอยากให้พี่ใส่ไฟส่องเท้าให้ชะหน่อย อิอิอิ ค่าช่างเท่าไรครับ หรือแค่1เมาเบาๆดีครับพี่ ๆๆ

ตอบกลับ 13# Khajonsak

พร้อมก็บอกโทรมาบอกอีกทีนะ เผื่ออยากได้พุกได้อะไรจะได้หาซื้อมาเผื่อให้

ตอบกลับ 14# chaicom42

ขอบคุนมากครับพี่ๆๆๆ รถผม sv มันมีมาอยู่แล้วใช่ไหมอะครับ ผมก้ไม่รู้เหมือนกัน. พี่ติดเดย์ไลท์ได้ไหมอะครับ ถ้าได้จัดให้ด้วยนะครับ.  พี่ว่างช่วงไหนหรือครับ วันไหนหรือครับเอาเวลาที่พี่สะดวกที่สุดอะครับ เกรงใจพี่ ให้โอนเงินวันไหนบอกผมได้เลยนะครับผมมมม

ตอบกลับ 15# Khajonsak

สะดวกสุดคงเป็นวันอาทิตย์ เดย์ไลท์ ยังติดไม่เป็นครับ ไม่รู้สายเส้นไหน แล้วก็ไม่รู้ว่าปกติเขายึดด้วยอะไรกันอะสิ
ส่วนใหญ่เขาต่อสวิตซ์กันด้วย ลากสายมายังไงอีก ยาวครับทีนี้ 555
ลืมถาม new city mc ใช่มั้ย เป็นรุ่นอื่นไม่รู้ว่าสายไฟเหมือนกันรึป่าว แล้วที่แกะเพื่อไปดูฟิวส์แบบเดียวกันมั้ยอีก
จะเอาไฟสีอะไร

เก่งมากๆนะครับ นับถือ

900 ครับ
ตามกะทู้ที่แนะนำครับ ไว้เดี๋ยวหา link มาให้ครับ ...
chaicom42 โพสต์เมื่อ 8/9/2012 09:54

ผมอ่านแล้วไม่เข้าใจอ่ะครับ  หาไม่เจอไม่รู้ว่าอาคารศรีวรจักร มันอยู่ตรงไหน  อิอิ  เลยเข้าไปเลาะถามในคลองถม เจอร้านนึงเค้าบอก  1100  ผมก็เลยต้องเอา  แล้วอันที่เอามาก็มีตำหนิอีก  ตรงบานพับสนิมเต็มเลย  เลยขอต่อมาได้ 1000 บาท

ตอบกลับ 18# Artsano

ว้าแย่จัง ระวังเรื่องหนังนะครับ พวกนาฬิกา กำไร อาจทำให้ขาดได้ครับ
แต่คอนเฟิร์มเรื่อง กาว 2 หน้า สีขาวแบบธรรมดา ถือว่าเอาอยู่ครับ  9 เดือนยังแน่นอยู่ครับ

ตอบกลับ  Artsano

ว้าแย่จัง ระวังเรื่องหนังนะครับ พวกนาฬ ...
chaicom42 โพสต์เมื่อ 20/3/2013 22:20

กาว 2 หน้าผมลองแล้วอ่ะครับ  มันไม่อยู่  ว่าจะลองใส่ฟองน้ำดู  ถ้าไม่โอเค ว่าจะใส่น๊อตเจาะยึดลงไปที่ก้นหลุมเลย  ไม่รู้มันจะมีอะไรเสียหายรึ่ป่าว

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host