"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

DIY วิธียึดหลุมที่เท้าแขนครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/10/2014 16:54 โดย chaicom42

หลังจากใช้ประมาณ 2 ปี การยึด้ดวยกาว 2 หน้ายังคงทน แต่
สภาพหนังเปื่อยหลุดหมดครับ ไม่ได้ถ่ายไว้
แต่มี ver2 หุ้มด้วย เบาะผ้าติดรถของ city เอง สวยไปอีกแบบ ^-^

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1/9/2012 12:36 โดย chaicom42

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31/8/2012 21:50 โดย chaicom42

หลังจากซื้อมาได้ อาทิตย์กว่าๆ  ครั้งที่ไปซื้อ ไฟนู้นไฟนี่ สติ๊กเกอร์ ของ Tida ราคา 900 บาท (สีของเหลืองเข้ม ผมว่าไม่สวยเท่าไหร่ครับ ใครชอบดำ น่าจะสวยกว่า)
ผมคงลองเอาไปหุ้มเคฟล่าเล่นดู แต่ผมว่ามันทำยากกกกกกก มากกกกกก เพราะมันไม่ใช่ทรงเรียบ
ก็ได้แต่อ่านของแต่ละท่านว่าติดตั้งยังไง บางท่านก็ใช้ยางอะไหล่ หรือกาวสองหน้า

ส่วนผมขอจดลิขสิทธิ์ โดยการใช้ฟองน้ำครับ ลองแล้วแน่นครับ ใส่ได้ 3 หลุมถอดใส่ได้เลย
ขั้นการทดลองจะไม่ได้ลองแบบฉบับเต็มคือติดตั้งที่เท้าแขนแล้วทดลองครับ
แค่ลองเสียบฐานแล้วออกแรงดึงออกมาถือว่าแน่นใช่ได้คับ ไม่เกิดรอยถลอกและไม่เลอะกาว  แถวอยากใส่หลุมไหนจัดตามสบายครับ

ไว้เช้าๆ จะถ่ายรูปทั้ง 3 หลุมให้เลยครับ

ขั้นตอนนะครับ
หาฟองน้ำที่บีบแล้วได้ตามขนาดที่ผมบีบนะครับ ถือว่าใช่ได้ครับ อยากแน่นแค่ไหนเอาตามชอบครับ หรือไปประยุกต์เอาครับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผลสรุป การใส่แบบนี้ผมให้คะแนน 70% ครับ ทำให้เป็นรอยบ้าง และยังโยกอยู่บ้างครับ ถ้าเรากดน้ำหนัก

ต่อไปก็จะเป็นตำแหน่งการวาง ใครชอบแบบไหนก็เลือกเอาเองครับ จัดรูปให้ครบหมดแล้ว

แลผมก็มีวิธีใส่แบบใหม่ ที่กันเป็นรอย และแน่นขึ้นด้วยให้คะแนนความพอใจ 90-95% ครับ  ที่ใช้แบบฟองน้ำดำนครับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แบบนี้คือแบบที่ผมว่าลงตัวแล้วครับ

สีมันโดดกันมากเกินไปเปล่า....แล้วของมันเองเลยไม่สวยเหรอครับ

เพราะสีมันโดดนั่นแหละครับ มันเป็นเหลืองเข้ม แต่ผมใช่เบาะหนังสีครีมครับ รอเปลี่ยนอยู่

แต่ถ้าใครชอบสีดำก็ไม่มีปัญหาครับ จัดได้เลย

ขอบคุณคับแล้วซื้อมาอันท่าไรคับ ร้านอยู่แถวไหนคับ

900 ครับ
ตามกะทู้ที่แนะนำครับ ไว้เดี๋ยวหา link มาให้ครับ
ถ้าเริ่มจากอาคารศรีวรจักร--> เดินมาข้างหลังอาคาร --> มีซอยที่จะเดินทะลุไปอาคารจอดรถคลองถมพลาซ่า --> ในตรอกเล็กเดินไปเรื่อยๆก่อนออกจากตรอก จะมีร้านขายพวกอุปกรณ์แต่งรถ พวก VIP ในกระจก ในร้านก็จะมีของจิปาถะ ร้านนี้แหละครับ  ซ้ายมือจะเป็นร้านป้านทะเบียน

ร้านอื่นผมว่าก็น่าจะมีนะแต่คงต้องไปถามดูครับ

เปิดร้านด่วนนเลยครับแบบนี้ ทำเองหลายอย่างมากกก ประหยัดด้วย ผมจะเปงลูกค้าคนแรกเลยครับบบบบบ

ดีครับใช้ได้ น่าสนใจ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host