"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

การทำความสะอาดเบาะรถ ฮอนด้ารุ่น SV

จะทำความสะอาดยังไงดีค่ะ เพราะตามเบาะและตามประตู พอจับไปนิดเดียวเป็นรอยแล้ว พอจะมีวิธีทางแก้ไขมั้ยค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

มารอฟังด้วยคนค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รอผู้รู้มาตอบครับ

อยากรู้เหมือนกัน

ล้างมือหรือเปล่าจับไปแล้วเลอะแบบนั้นหน่ะ
รถผม sv เหมือนกันไม่เห็นเป็นนะครับ
อย่าไปคิดมากครับ

รอฟังคำตอบ

เปลี่ยนเป็นเบาะหนังเลยค่ะ รักษาความสะอาดง่ายกว่า รุ่น SV เหมือนกัน เพิ่งไปเปลี่ยนมาค่ะ งามขน๊าด

ผมก็ SV ครับ เบาะ และที่จับส่วนที่เป็นผ้าเลอะง่ายจริง ผมเอาผ้าชุบน้ำบิดให้แห้งที่สุดเช็ดเลยครับ บ้านๆดี แต่สะอาด

my name is b@ll

ผมก็ SV ครับ เบาะ และที่จับส่วนที่เป็นผ้าเลอะง่ายจริง ...
ball66 โพสต์เมื่อ 17/9/2012 20:32

ของผมก็แบบนี้เลยครับใช้ผู้ชุบน้ำบิดให้หมาดๆ มันเปื้อนง่ายครับ แต่มันก็เช็คไม่ยาก

ผมซื้อน้ำยาตัวนี้มาใช้โอเคเลยครับ 600 กว่าๆ ของ Cemical Guy

ผมใช้spray 3M ที่ใช้สำหรับเบาะผ้า  ฉีดแล้วเช็ด ก็ใหม่ครับ  วันไหนอากาศดี แดดแรง  ก็ตากแดดเลยครับ แห้งเร็ว  ไม่เหม็น

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host