"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ทำไมรถผมเวลาใส่ d แล้วออกตัวรถมันจะดับครับ แต่ก็ไม่ดับครับ

ทำไมรถผมเวลาใส่เกยร์ d แล้วออกตัวรถมันจะดับครับ แต่ก็ไม่ดับครับ แต่รถสั่นทั้งคันเลยครับ เวลาใส่เกียร์ r ก็เหมือนกันครับ เป็นบ่อยครับแต่ไม่ทุกครั้งครับ  honda city zx 2006  ไมล์ 78200  รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เกียร์เริ่มทำให้คุณเสียตังแล้วครับเข้า 0 เช็คเลยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ดูก่อนและ ช ฟลายวีลด้วยครับ

วันนี้ลองเอารถไปเช็ค 0 ดู 0 บอกว่าเกียร์กำลังจะพัง ทำอะไรไม่ได้ แต่ก่อนจะเข้่า 0 ผมโทรถามกับช่างที่ 0 นั้น ช่างบอกว่า เปลี่ยนอะไรซักอย่างตรงเกียร์ ประมาณ 4000 กว่าบาท (ช่างบอกแต่ผมจำไม่ได้ครับ)  แต่พอไป 0 ผมบอกว่าผมคุยกับช่างไว้ให้เข้ามาสั่ง อะไหล่ แต่เอาคนต้อนรับมาคุยกับผมแล้วบอกทำอะไรไม่ได้ ถ้าจะทะต้องเปลี่ยนเกีนร์ เป็น แสน เกียร์บ้าอะไรเป็นแสน (โมโหมากๆ) ตัวเองไม่มีความรู้เรื่องช่างเลยแต่บอกซ่อมไม่ได้ แล้วผมจะทำยังไงครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host