"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

CITY 03-J's Racing Style [รีวิวอัปเดทโปรเจค V-Bar /หน้า 3]

Review : อัปเดทโปรเจค V-Bar เพิ่มความแข็งแรงให้กับโครงรถบริเวณเสา C  ผลงานจากทางร้าน Xbar Rangsit  http://www.facebook.com/xbar.rangsit  (ซอยสุคนธสวัสดิ์ เรียบทางด่วนรามอินทรา) คับผม  ^_^ v

ถึงแล้วคับหน้าร้าน Xbar Rangsit  (ครั้งนี้มาทำรถไกลจากบ้านจริงๆ บ้านอยู่พุทธมณฑลสาย 4 ขับมาทำรถถึงเรียบด่วนรามอินทรา แต่อย่าได้แคร์..ก็ใจมันรักนิ 555

แวะชมงาน Xbar ของทางร้านคับ งามมั๊กมาก

เตรียมติดตั้งแระคับ

จัดการถอดพลาสติกครอบบริเวณเสา C ออกมาแล้วคับก็จะพบรูที่จะใช้ยึดตัวเสา C

ผลปรากฎว่าต้องเจาะรูเพิ่มคับเนื่องจากรูเดิมที่จะติดตั้งอยู่ในตำแหน่งที่เบียดกับเบาะมากเกินไป ก็เลยต้องจำใจให้ช่างเจาะรูเยื้องไปหน่อยคับเพื่อไม่ให้เสา C เบียดกับเบาะ  (อยากโหดต้องยอมเจาะ 555 ฮือๆๆ)

โฉมหน้าค่าตาพระเอกของงานนี้คับ  เสา C

ส่วนนี้เป็นส่วนเสริมของเสา C คับ มีอยู่ 2 ต้น ซ้าย-ขวา เมื่อมารวมร่างกับเสา C แล้วจะกลายเป็น Vbar  เพิ่มจุดค้ำโครงรถบริเวณเสา C ให้แข็งแรงขึ้นเป็น 4 จุดจับยึด

แท๋น แท่น แท๊นนนนน..  ติดตั้งเสร็จสิ้นเรียบร้อยแล้วคับ Vbar เพิ่มความแข็งแรงให้กับโครงรถบริเวณเสา C  แถมยังเพิ่มความโหดให้กับรถของเราอีก 2 เด้งเลยนะเนี้ย 555

งานติดตั้งเนียนสุดๆ ดูได้จากงานเจาะฝาพลาสติกคลอบค้ำเสา C

จบแล้วค๊าบสำหรับการรีวิวอัปเดทโปรเจค Vbar ตามที่สัญญากันไว้  ยังไงฝากติดตามโปรเจคต่อไปสำหรับการเปลี่ยนเบาะ BRIDE CUGA สีแดงแจ๊ดดหลังเคฟล่ากันด้วยนะคับผม เหมือนเดิมคับจัดเสร็จแล้วจะมารีวิวอัปเดทให้ชมกันเหมือนเดิมคับผม  (แต่คงเป็นปีหน้าฟ้าใหม่นะคับช่วงนี้ขอเก็บตัวงดแต่งรถอัปมันนี่เย๊อะๆไว้แต่งรถปีหน้าต่อ อิอิ ^_^ v

แถมคับ แถม..!!!
ช่วงของฝากนักแต่งรถ อิอิ  พอดีไปเจอรถเรโทรคาร์คันนึงน่าสนใจมากๆคับ สังเกตุที่ท่อนะคับ  ท่อพี่ได้ใจผมอย่างแรง 555

แล้วพบกันใหม่คับสมาชิก HCC ที่รักทุกท่าน ขอขอบคุณสำหรับทุกๆการติดตาม  วันนี้ขอลาไปก่อน สวัสดีคับผม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

จะโหดไปไหนคันนี้ ไว้เข้าออฟฟิตแล้วจะลองลงไปฟังเสียงนะครับพี่
Naytangjai โพสต์เมื่อ 10/10/2012 00:02

อาทิตย์ก่อนเห็นน้องตั้งเข้าออฟฟิตพี่ก็ลืมเรียกลงไปฟังเลย 555 งานพี่ยุ่งมากช่วงนี้ต้องเตรียมข้อมูลไว้เตรียม Audit ISO9001&17025 เจอกันที่ออฟฟิตคราหน้าเตือนพี่ด้วยนะคับ พี่จะลงไปชม All New CITY Ing+1 ของน้องตั้งบ้าง วันนั้นเห็นแว๊บๆหล่อโคตร
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

โหดมากเลยครับ
bird1zaa โพสต์เมื่อ 10/10/2012 02:30

สวยงามมากคับ
icemjda โพสต์เมื่อ 15/10/2012 22:23

ขอบคุณมากคับผม

ลุงจิ๊บๆๆๆ อยากเอา ZX ไปจัดบ้างง่ะ แต่อยากทำชุดหน้า หลัง ข้าง + ทำสี ชมพู หวานๆ ชี้แนะด้วยค๊าบ
ถ้าแถาสาย 1 ไม่มีปัญหา เพราะว่าพี่ชายก็อยู่แถวนั้น ไปบ่อย ^^  ชี้แนะด้วยค๊าบ
kajOob13 โพสต์เมื่อ 16/10/2012 18:34

ยินดีคับลุงกานต์ วันนั้นพูดคุยกันทางโทรศัพท์กันแล้วเน๊อะ  เอาเป็นว่าเดี๋ยวไปชมรถผมจริงๆก่อนการตัดสินใจที่งานมิตติ้งใหญ่นะคับผม ถ้าลุงโอเดี๋ยวผมพาไปร้านเป็นเพื่อนนะคับ  ลุงกานต์ก็ไปงานมิตติ้งใหญ่ใช่มะคับ ดีเลยไม่ได้ดื่มเหล้าด้วยกันมานานมากแระงานนี้ยันหว่างนะค๊าบ   ปล. J's สีชมพูนิปรี๊ดดดมว๊ากกเลยนะคับลุงกานต์ 555+

อัปเดทเปลี่ยนฟิล์มล่าสุดค๊าบบ  ผมเพิ่งไปลอกฟิล์มเก่าออกเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา เปลี่ยนมาเป็นฟิล์มสีชาของ Mega Shiel แล้วคับ (ถ้าเป็นตอนมีแสงธรรมชาติช่วงเช้า,กลางวันนิกระจกสีชาใสๆสวยมากคับ ในรูปถ่ายตอนกลางคืนก็เลยดูเป็นสีชาเข้มหน่อยคับ)

เฮดเดอร์+เดินท่อเลสถึงแปลนหลัง+พักปลาย ค่าเสียหายเท่าไรอะครับ สนใจมากๆครับ
muty โพสต์เมื่อ 23/10/2012 21:19

ได้เลยคับผม  
พักปลาย J's รวมเดินท่อเลสถึงแปลนหลัง  5,500 บาทคับ

เฮดเดอร์ + ท่อแทนแคท + พักกลาง + เดินท่อเลสถึงแปลนหลัง  ผมทำทั้งเซ็ททางร้านคิด 12,000 บาทคับ

ระบบไอเสียทั้งเซ็ทนี้เป็นงานของทางร้าน YS Racing พระราม 2 ครับ  ถ้าสนใจลองโทรไปสอบถามได้คับเดี๋ยวผมให้เบอร์ไว้ 086-338 0756 (พี่จิม)  ^_^v

งานท้ายเต็มไปทำที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่รบกวน PM หน่อย ...
wanich โพสต์เมื่อ 26/10/2012 11:23

กันชนท้ายเต็ม+Diffuser ชุดนี้เป็นงานปั้นไฟเบอร์ใหม่คับจากร้าน Aero Pluss พุทธมณฑลสาย 1 งานดิบก่อนทำสีราคา 4,500 บาทคับ

หล่อมว๊ากกกกกกก พี่จิ๊บ แอบแต่งเนี่ย  ...
foung โพสต์เมื่อ 29/10/2012 20:19

เห็นตัวจริงแล้วนิหล่อปะหละ 555  เดือนหน้าพี่เทียนกลับบ้านแล้วไม่รู้พี่จะโดนอาไรบ้างนะน้องฟุ้งทั้ง ท่อเอย Vbar เอย พี่เทียนยังไม่รู้นะนิว่าพี่แอบไปทำมา ต้องทำก่อนแล้วค่อยขอ เพราะถ้าขอก่อนจะไม่ได้ทำเชื่อพี่นะน้องฟุ้ง จากประสบการณ์คนแต่งงานแล้ว 555

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26/2/2013 17:10 โดย jeeplim

Update : Defi Advance CR + BRIDE Stradia 2

Difi Advance CR หน้ามืด (N/A) 5 ตัว+ชิปไลท์ set นี้ประกอบไปด้วย
1.Water Temp วัดความร้อนหม้อน้ำ
2.Volts วัดกระแสไฟ
3.Vacuum วัดสถานะเครื่องยนต์
4.Oil Temp วัดความร้อนน้ำมันเครื่อง
5.Oil Pressure วัดแรงดันน้ำมันเครื่อง
ผลงานจากร้าน creative CAR design SHOP ครับ
https://www.facebook.com/pages/c ... HOP/388720571150213

BRIDE Stradia 2
งานจากทางร้าน SIAM MOTORSPORT ครับผม
http://www.siam-motorsport.com/index.php?mo=28&id=199000

หวังว่าจะเป็นแนวทางการแต่งรถให้พี่ๆน้องๆและเพื่อน HCC นะคับ ยินดีให้คำแนะนำและปรึกษาเรื่องการแต่งรถนะคับผม
เฟสผมคับ https://www.facebook.com/nattapon.jeep?ref=tn_tnmn
เดี๋ยวมี Update อะไรเพิ่มเติมจะเอามาลงให้ชมกันนะคับ แต่ว่า Project ต่อไปแต่งไรดีน้า 555+

เบาะจัดมาราคาเท่าไรคร้าบ หล่อแสรดๆเลย ...
muty โพสต์เมื่อ 4/3/2013 22:41

ตัวละ 14,000 บาทคับผม

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host