"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ท่อjsค่าเสียหายเท่าไหร่คะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แจ่มเจิดมากๆ ไม่ไหม่แล้ว 555
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอทำตามได้มั้ยครับสวยดีครับ

สวยมากครับ

งามมากครับ...อยู่แปดริ้วเหมือนกันใช่ใหมครับคุณจิ๊บ:D

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30/9/2012 22:34 โดย jeeplim

Review อับเดทโปรเจคลงเฮดเดอร์เลสสูตร 4-1  กับเดินท่อเลสเต็มระบบครับผม (ผลงานจากร้านพี่จิม YS Racing พระราม 2 ครับผม)

ยกรถขึ้นเขียงเตรียมรื้อ 555

รื้อแล้วค๊าบ โดยช่างกอลฟ์ ช่างใหญ่ประจำร้านและลูกทีม

เฮดเดอร์เหล็กเดิมติดรถออกธุดงค์ไปจากเครื่อง i-DSI น้อยๆของผมแล้วค๊าบ

โฉมหน้าเฮดเดอร์เดิมๆ ติด ร.ง. อายุการใช้งาน 8 ปีแระคับ

แระนี้คับโฉมหน้าค่าตาพระเอกของงานนี้ เฮดเดอร์เลสสูตร 4-1  จากสำนัก YS Racing พระราม 2

เทียบให้เห็นกันจะจะกันไปเลยคับ

อันเชิญเฮดเดอร์ใหม่ขึ้นประดิษฐาน ณ เครื่อง i-DSI น้อยๆ อิอิ

เสร็จจากเฮดเดอร์แล้วก็จับแมวเหมียว (แคท) ออกมา 555

โฉมหน้าน้องแมวเหมียว (แคท) ที่เลี้ยงไว้มา 8 ปี  กินไอเสียจนอ้วน รู้สึกจะตันแระนะน้องแมวเหมียว

ตันดีนัก ไม่ลงไม่เลี้ยงมันแล้วแมวเหมียว จับงูหลามเลสท่อนนี้ใส่แทนเลย 555

จับมาเปรียบเทียบกันซะหน่อย

หลังจากเอาแมวเหมียวออกจากรถแล้ว ทีนี้ก็มารื้อท่อหลังแคท+พักกลาง ออกมาเตรียมเปลี่ยนเป็นเลสยกชุดเต็มระบบ

วัตถุดิบครับ ท่อสแตนเลสขนาด 1.6 นิ้ว เงาๆสวยๆ

โฉมหน้าพักกลางสูตรเกียร์ A/T จากสำนัก YS Racing

งาน Handmade ฝีมือช่างไทยแสดงกระบวนการผลิตกันแบบจะจะให้ลูกค้าดู อืม..เยี่ยม 555

เสร็จแล้วค๊าบ.. ท่อหลังแคท+พักกลาง ยันออกแปลนหลัง  สวยงามมว๊ากกก เงาวิ๊งๆเลย

จับมาเปรียบเทียบกันซะหน่อย

ประกอบเข้าไปเป็นอันเสร็จสิ้นโปรเจคนี้เป็นที่เรียบร้อย

ข้อสรุปสำหรับโปรเจคนี้ครับ หลังจากเปลี่ยนเฮดเดอร์ ตัดแคทออกและเดินท่อเลสเต็มระบบแล้ว หลังจากทดลองขับแล้วผมพบว่าต้นมาเร็วขึ้นจี๊ดจ๊าดมากครับ กลางก็ไหลดีขึ้น แต่ปลายนี้ผมยังไม่ได้ลองซัดเต็มๆเลยเนื่องจากรถบนท้องถนนเย๊อะมาก ซัดยาวๆไม่ได้ก็เลยไม่สามารถทราบได้ว่าปลายจะไหลขึ้นจากเดิมหรือไม่ คงต้องหาวันหยุดว่างๆตอนดึกๆขับซัดลองที่ทางด่วนดูคับ แต่ที่แน่ๆ ณ ตอนนี้ขับสนุกขึ้นกว่าเดิมมากๆคับผม

ของแถมคับ นี้คือรถของพี่จิม เจ้าของร้าน YS Racing พระราม 2 ครับ ดูจากการแต่งรถของพี่เจ้าของร้านแล้วการันตีเลยคับว่าท่อที่ทำจากร้านนี้ Racing สมใจคุณแน่ 555+

ทิ้งท้ายแล้วคับ.. โปรเจคต่อไปเสาร์หน้าผมจะไปจัด V-BAR เพิ่มความแข็งแกร็งให้กับน้องตี้ของผมซะหน่อย แล้วคอยติดตามโปรเจคการแต่งรถครั้งต่อไปของผมด้วยนะค๊าบบ  ขอบคุณคับ ลาไปก่อน สวัสดีคับผม

อีกช่องทางนึงที่พวกเราจะได้รู้จักกัน  http://www.facebook.com/nattapon.jeep  Add กันมาได้เลยนะคับสมาชิก HCC ที่รักทุกท่าน

ร้านอยู่ไหนอ่ะพี่ เดี๋ยวไป

สวยดีคับ
ccc777 โพสต์เมื่อ 3/8/2012 19:02

บร๊ะ...จ้าว    จิ๊บ ! ...
aekmo โพสต์เมื่อ 4/8/2012 14:22

งามมากๆๆๆ
pick2007 โพสต์เมื่อ 4/8/2012 15:37

สวดยวดดดดด พี่จิ๊บ
foung โพสต์เมื่อ 4/8/2012 19:02

jineenu โพสต์เมื่อ 6/8/2012 01:46

สวดยอดๆๆๆๆๆๆมากๆจิ๊บ
Ball007 โพสต์เมื่อ 12/8/2012 13:26

แจ่มเจิดมากๆ ไม่ไหม่แล้ว 555
noth1 โพสต์เมื่อ 14/8/2012 17:30

สวยมากครับ
science โพสต์เมื่อ 1/9/2012 22:52

งามมากครับ...อยู่แปดริ้วเหมือนกันใช่ใหมครับคุณจิ๊บ ...
suwicha โพสต์เมื่อ 26/9/2012 11:23

ผมขอขอบคุณทุกๆคำชมจากทุกๆท่านมากๆคับผม   

ขอดูในpmได้ไหมคับ ขอเป็นแนวทางซักนิดนะคับ ขอบคุณมากค ...
Chanotid โพสต์เมื่อ 5/8/2012 16:44

ยินดีคับผม สอบถามมาได้คับ สนใจตัวไหนยังไงไว้เป็นแนวทางการแต่งรถโทรมาสอบถามผมได้ตลอดคับ 085 - 331 1010 จี๊ปคับ จะได้คุยกันและให้รายละเอียดได้ดีกว่าคับ ยินดีให้คำปรึกษาและแลกเปลี่ยนประสบการณ์การแต่งรถกันครับ   

มาเวะเวียนดูคันนี้หน่อย  ตอนนี้ของขาย J's มาตรึมร ...
Naytangjai โพสต์เมื่อ 11/8/2012 11:17

นึกว่าหนุ่มไหนมาแซว น้องตั้งนิเอง 555  อยากอุดหนุนมากๆคับแต่ร้าน P'TU ไม่ได้ทำตัว CITY 03 นิคับเห็นมีแต่ของแต่งตัว All New อดเลยเรา  

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host