"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ท่อjsค่าเสียหายเท่าไหร่คะ
pui6 โพสต์เมื่อ 14/8/2012 16:39

ท่อ J's +เดินท่อเลสถึงแปลนหลัง  5,300 บาทคับ  จากร้าน YS Racing พระราม 2 คับผม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอทำตามได้มั้ยครับสวยดีครับ
aeer โพสต์เมื่อ 23/8/2012 22:59

ยินดีมากๆเลยคับ ไม่ค่อยเห็น CITY 03 กะ ZX แต่งแนว J's กันเลย คงเป็นเพราะพาร์ทแต่ง J's ของรถรุ่นเราไม่มีใครทำกันคับ ของผมนิกันชนหน้าต้องจ้างช่างปั้นโมลตามแบบ Jazz GE กันชนหลังปั้นตามแบบ CIVIC FD  ถ้าสนใจแต่งแนวนี้ผมยินดีให้คำปรึกษาร้านต่างๆที่ผมไปทำมานะคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ร้านอยู่ไหนอ่ะพี่ เดี๋ยวไป
หวัง โพสต์เมื่อ 4/10/2012 19:58

ทำพาร์ท หรือทำเรื่องท่อคับ จะได้แนะนำร้านได้ถูกคับ

ทำพาร์ท ที่ไหน คับ  สวยจิงๆ

ตอบกลับ 20# jeeplim

ของแต่งอย่างอื่นก็ได้พี่ สติกเกอร์ ของเล็ก ๆๆ น้อย ๆๆ ใส่กันได้ครับ ว่าแต่วันหลังจะขอไปฟังเสียงท่อหน่อยนะครับ อิอิ ผมอย่างจัดอยู่

ตอบกลับ 20# jeeplim

ของแต่งอย่างอื่นก็ได้พี่ สติกเกอร์ ของเล็ก ๆๆ น้อย ๆๆ ใส่กันได้ครับ ว่าแต่วันหลังจะขอไปฟังเสียงท่อหน่อยนะครับ อิอิ ผมอย่างจัดอยู่

ทำพาร์ท ที่ไหน คับ  สวยจิงๆ
PoseidonllMan โพสต์เมื่อ 6/10/2012 19:26

ขอบคุณมากคับ  ชุดพาร์ท CITY 03 J's Racing  กันชนหน้าเต็ม+Canard  ชุดนี้ถอดแบบมาจาก FIT GE คับ  ส่วนกันชนหลังเต็ม+Diffuser ชุดนี้ถอดแบบมาจาก CIVIC FD คับผม งานพาร์ททั้งหมดเป็นงานไฟเบอร์ปั้นขึ้นมาใหม่คับจากร้าน Aero Sport พุทธมณฑลสาย 1 คับผม      

ตอบกลับ  jeeplim

ของแต่งอย่างอื่นก็ได้พี่ สติกเกอร์ ของ ...
Naytangjai โพสต์เมื่อ 6/10/2012 22:08

ได้เลยคับน้องตั้ง ได้อุดหนุนพี่เค้าแน่นอนคับผม ว่าแต่น้องตั้งพาพี่ไปสำนักแต่งของพี่เค้าด้วยนะพี่กลัวไปไม่ถูกอะ  แระก็ถ้าวันไหนน้องตั้งเข้าออฟฟิตก็มาหาพี่ที่โต๊ะนะเดี๋ยวพาลงไปฟังเสียงท่อโหดๆ 555  

CITY 03-J's Racing Style [รีวิวอัปเดทโปรเจค V-Bar /หน้า 3]

Review : อัปเดทโปรเจค V-Bar เพิ่มความแข็งแรงให้กับโครงรถบริเวณเสา C  ผลงานจากทางร้าน Xbar Rangsit  http://www.facebook.com/xbar.rangsit  (ซอยสุคนธสวัสดิ์ เรียบทางด่วนรามอินทรา) คับผม  ^_^ v

ถึงแล้วคับหน้าร้าน Xbar Rangsit  (ครั้งนี้มาทำรถไกลจากบ้านจริงๆ บ้านอยู่พุทธมณฑลสาย 4 ขับมาทำรถถึงเรียบด่วนรามอินทรา แต่อย่าได้แคร์..ก็ใจมันรักนิ 555

แวะชมงาน Xbar ของทางร้านคับ งามมั๊กมาก

เตรียมติดตั้งแระคับ

จัดการถอดพลาสติกครอบบริเวณเสา C ออกมาแล้วคับก็จะพบรูที่จะใช้ยึดตัวเสา C

ผลปรากฎว่าต้องเจาะรูเพิ่มคับเนื่องจากรูเดิมที่จะติดตั้งอยู่ในตำแหน่งที่เบียดกับเบาะมากเกินไป ก็เลยต้องจำใจให้ช่างเจาะรูเยื้องไปหน่อยคับเพื่อไม่ให้เสา C เบียดกับเบาะ  (อยากโหดต้องยอมเจาะ 555 ฮือๆๆ)

โฉมหน้าค่าตาพระเอกของงานนี้คับ  เสา C

ส่วนนี้เป็นส่วนเสริมของเสา C คับ มีอยู่ 2 ต้น ซ้าย-ขวา เมื่อมารวมร่างกับเสา C แล้วจะกลายเป็น Vbar  เพิ่มจุดค้ำโครงรถบริเวณเสา C ให้แข็งแรงขึ้นเป็น 4 จุดจับยึด

แท๋น แท่น แท๊นนนนน..  ติดตั้งเสร็จสิ้นเรียบร้อยแล้วคับ Vbar เพิ่มความแข็งแรงให้กับโครงรถบริเวณเสา C  แถมยังเพิ่มความโหดให้กับรถของเราอีก 2 เด้งเลยนะเนี้ย 555

งานติดตั้งเนียนสุดๆ ดูได้จากงานเจาะฝาพลาสติกคลอบค้ำเสา C

จบแล้วค๊าบสำหรับการรีวิวอัปเดทโปรเจค Vbar ตามที่สัญญากันไว้  ยังไงฝากติดตามโปรเจคต่อไปสำหรับการเปลี่ยนเบาะ BRIDE CUGA สีแดงแจ๊ดดหลังเคฟล่ากันด้วยนะคับผม เหมือนเดิมคับจัดเสร็จแล้วจะมารีวิวอัปเดทให้ชมกันเหมือนเดิมคับผม  (แต่คงเป็นปีหน้าฟ้าใหม่นะคับช่วงนี้ขอเก็บตัวงดแต่งรถอัปมันนี่เย๊อะๆไว้แต่งรถปีหน้าต่อ อิอิ ^_^ v

แถมคับ แถม..!!!
ช่วงของฝากนักแต่งรถ อิอิ  พอดีไปเจอรถเรโทรคาร์คันนึงน่าสนใจมากๆคับ สังเกตุที่ท่อนะคับ  ท่อพี่ได้ใจผมอย่างแรง 555

แล้วพบกันใหม่คับสมาชิก HCC ที่รักทุกท่าน ขอขอบคุณสำหรับทุกๆการติดตาม  วันนี้ขอลาไปก่อน สวัสดีคับผม

จะโหดไปไหนคันนี้ ไว้เข้าออฟฟิตแล้วจะลองลงไปฟังเสียงนะครับพี่

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host