"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
พาร์ ทชุดนี้เท่าไหร่ครับ
Aoy_Cityclub โพสต์เมื่อ 28/8/2012 09:19

ทั้งชุดประมาณ 16,000 ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ชุดแต่งราตาเท่าไหร่ครับ ใส่ได้ที่ไหนครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ชุดแต่งราตาเท่าไหร่ครับ ใส่ได้ที่ไหนครับ ...
nat491330203 โพสต์เมื่อ 3/10/2012 22:08

เป็นชุดพาร์ท  ที่สร้างกันขึ้นมาเองเฉพาะกลุ่ม  ครับ สนใจเด๋วผมทำเพิ่มให้ได้ครับ

ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับพี่

ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับพี่
nat491330203 โพสต์เมื่อ 4/10/2012 01:59

หน้าทำสีดำด้าน 3500  ช้างทำสีตามตัว 7500  ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/10/2012 17:10 โดย assstart12

ผมรบกวนถามไรหน่อย คร๊าฟ
คือผม ใส่แม็กขอบ15 เปลียนสปริง tein รถโหลดลง1นิ้วครึ่ง  แล้ว ผมจะใส่สเกร์ตรอบคัน แต่ปัญหาคือทางเข้าบ้านผม มีระนาดสูงไปหน่อยหนึ่ง ขนาดยังไม่ใส่สเกร์ต ถ้าหยอดไม่มีดีก้ติด ผมอยากใส่สเกร์ตโดนความเตี้ยของรถเท่าตอนที่ไม่ใช้สเกร์ต มันสามารถใช่ตัำวค้ำโช้กได้หรือป่าว หรือมีวิธีใดคัฟ ผู้รู้ นะนำที่ คัฟ
*คุณModerator ทำยังไงคัฟ ใส่สเกร์ต เพราะมีคนนะนำว่า ขอบ15 จัดรถลำบาก แต่15โหลดมามันก้สวยจิงๆ ปัญหาคือผมกลายเปนคนกลัวระนาดไปเลย 55 เพราะบางจังหวะ เราเอียงขึ้นไม่ได้

คือผม ใส่แม็กขอบ15 เปลียนสปริง tein รถโหลดลง1นิ้วครึ่ง  แล้ว ผมจะใส่สเกร์ตรอบคัน แต่ปัญหาคือทางเข้าบ้านผม มีระนาดสูงไปหน่อยหนึ่ง ขนาดยังไม่ใส่สเกร์ต ถ้าหยอดไม่มีดีก้ติด ผมอยากใส่สเกร์ตโดนความเตี้ยของรถเท่าตอนที่ไม่ใช้สเกร์ต มันสามารถใช่ตัำวค้ำโช้กได้หรือป่าว หรือมีวิธีใดคัฟ ผู้รู้ นะนำที่ คัฟ
*คุณModerator ทำยังไงคัฟ ใส่สเกร์ต เพราะมีคนนะนำว่า ขอบ15 จัดรถลำบาก แต่15โหลดมามันก้สวยจิงๆ ปัญหาคือผมกลายเปนคนกลัวระนาดไปเลย 55 เพราะบางจังหวะ เราเอียงขึ้นไม่ได้

คือผม ใส่แม็กขอบ15 เปลียนสปร ...
assstart12 โพสต์เมื่อ 18/10/2012 17:11

ขอบ 15 ยังไงก้อติดครับ   จัดfitment ก้อยาก  แนะนำให้ไป ขอบ 17 จะดีกว่าครับ รถ flush ไม่จำเป็นต้องเตี้ย  ขอแค่ Fitment ได้ก้อพอแล้วครับ     

มันก้อจริง ขอบ15 โหลดเตี้ยมันสวย  แต่มันใช้งานแทบไม่ได้เลย  ผมใส่ RPF1 ขอบ15 ได้ 3 เดือน พยายามทำทุกอย่าง  สุดท้ายก้อต้องกลับมาขอบ 17   ทุกอย่าง  จบ...ครับ

อ่อ ขอบคุณคัฟ  แต่ปัญหาคือ ที่ร้านตอนไปเปลียนแม็ก เขาแนะนำผมว่าถ้าวิ่งในกรุงเทพ  เขาแนะนำไห้เป็นชอบ15 เพราะรถผมเปนcitycng แก๊สออกตัวช้า+รถหนัก* คือผมขอบรถที่ออกตัวเร็วยุด้วย อิอิ สงสัยจะอดหล่ออีกแน่เลย
*แล้วถ้าผมใส่สเกรต์ ข้างหน้า+ข้างหลัง มันสวยไม่ครับ เพราะว่า ติดแค่ข้างๆตรงคานเหล็กนิดเดียว

รถผมใส่ ชุดพาร์ท  ได้เลยน่ะ  ตอนนี้  ลงตัวหมดทุกอย่าง..ใช้งานมีครูดบ้าง  บางโอกาส 55555++

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host