"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
งามมากคับพี่   
แม็คที่พี่ใช้ RZ-DF 17*7  ออฟเซ็ตเท่าไหร่ค ...
hicaru174 โพสต์เมื่อ 9/8/2012 21:22

+40 ครับ
ล้อหน้าล้นนิดๆ กำลังพอดี แต่ผมลบมุมแคมเบอร์ไว้ 0.5 ก็พอดีๆ ซุ้ม จัมพ์ไม่โดนครับ
ล้อหลังหุบพอดีๆ ไม่ได้รองสเปเซอร์ครับ ยาง DZ101 ครับ

เอาเป็นว่าตามการใช้งานและสไตล์ขับรถแต่ละท่านเลยเหมาะกว่าครับ + ถนนที่วิ่งปัจจุบัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/8/2012 19:01 โดย hicaru174
+40 ครับ
ล้อหน้าล้นนิดๆ กำลังพอดี แต่ผมลบมุมแคมเบอร์ไ ...
jineenu โพสต์เมื่อ 9/8/2012 23:48

วันนี้แวะไปดูแม็กมาแล้วคับ  แต่ตัดสินใจระหว่าง RZ และ RZ-DF ยังไม่ได้อ่ะคับ
และก็เรื่องสี  ร้านที่ผมไปดูมี 2 สี  สีแบล็คโคม กะ สีกัน  
รถผมเป็นสีเทา  รบกวนขอคำแนะนำจากพี่หน่อยนะคับ  
ว่าระหว่าง RZ และ RZ-DF  2 รุ่นนี้มีทั้ง สีแบล็คโคม กะ สีกัน  
ใส่กะ MC สีเทา  แม็ครุ่นไหนสีอะไร  จะแจ่มกว่ากัน
เยอะไปป่าว  ชี้แนะด้วยนะคับ

ขอบคุณรุปจาก NVyangyont ด้วยนะคับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/8/2012 19:01 โดย hicaru174

วันนี้แวะไปดู ...
hicaru174 โพสต์เมื่อ 10/8/2012 18:59

ชอบลายไหนก็เลือกเองเลยครับ เราชอบซะอย่าง ได้หมด ล้อซิ่งหล่อๆ โหดๆ
แต่ถ้าใส่กะสีเทาน่าจะเล่นสีน้ำตาล RE30 หรือ สีดำ/ดำด้านไปนะครับ
ผมว่าสีดากกันจะกลืนกะรถสีเทาไปนะ
แล้วแต่ชอบด้วยครับ

สีเทาจะเอาซิ่งก็ดำด้านไปเลยครับ

ระหว่างดำด้าน กะ ดำเงา  รถสีเทาอันไหนจะหล่อกว่ากันคับ

ระหว่างดำด้าน กะ ดำเงา  รถสีเทาอันไหนจะหล่อกว่ากันคั ...
hicaru174 โพสต์เมื่อ 10/8/2012 21:31

ผมเคยใส่ดำด้าน มานจะดูโหดกว่านะครับ แต่เวลาฝุ่นเกาะนี่มานจะดูเปื้อน+เก่าง่ายมากๆ หะหะ
เวลาล้างก็ดูแห้งๆ ก็มันผิวด้าน ประมาณนี้อะ
ถ้าเน้นดำๆ มืดๆ มานจะออกโหดอะ แต่ถ้าเน้นสวย+สว่างก็ต้องใส่ล้อสีทองหรืออื่นๆไป
จะทำให้รถสว่างไม่เก่าไม่มืดครับ บางครั้งใส่ดำๆ เยอะๆ รถจะดูมืด+เก่าครับ
ยังไงลองเลือกดูครับ

ขอบคุณ พี่ jineenu และ พี่ ITTISAK  มากๆคับ  สำหรับคำแนะนำ
เปลี่ยนแล้วจะเอามาให้ติชมกันนะคับ
ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะคับ

รบกวนอีกหน่อยคับ  2 ยี่ห้อนี้ต่างกันมากมั๊ยคับ
ถ้าดูจากรูป  ผมว่า VOLK งานน่าจะละเอียดกว่า
พี่ๆมีความคิดเห็นเช่นไรคับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

จัด Volk RE30 เลยค๊าบบบบบ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/8/2012 21:38 โดย hicaru174
จัด Volk RE30 เลยค๊าบบบบบ
jineenu โพสต์เมื่อ 11/8/2012 22:30

พี่คับ  ขอปรึกษาหน่อย  ไปดูแม็คมาแล้ว VOLK RE30 17x7 มันมีแต่ Off40

มันจะล้นออกมานอกซุ้มมั๊ยคับ  เห็นกลุ่มพวกพี่เจาะแก้ม  ผมสงสัยว่าแก้มข้างพวกพี่ตีโปร่งด้วยมั๊ยคับ

เห็นแต่ละคันในกลุ่มพวกพี่  ล้อไม่ล้นซุ้มกัน

ถ้า Off42 น่าจะพอดี  ช่วยแนะนำผมด้วยนะคับ

หรือว่าจะมาเล่น RZ DF Off42 ดีคับ  ใจจริงชอบทั้ง 2 ลายเลย

ลำบากใจนะเนี้ย  ฮืออออ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host