"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ผมเคยเปลี่ยนบูทปีกนก ครับ พอออกตัวปรากฏว่าดัง แต่ถ้ ...
tham โพสต์เมื่อ 5/8/2012 08:12

อาการวิ่งเกินร้อยสั่นนะครับ ไปถ่วงล้อเลยครับท่าน+ตั้งศูนย์ด้วยนะครับ อันนี้ confirm ผมเีคยเป็นมาแล้วครับ ต้องแก้ด้วยเหตุนี้ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5/8/2012 15:56 โดย do_ramon1

ตอนนี้มาสรุปกันอีกรอบครับ ตอนนี้หายสนิท ครับ ไปแก้มาสิ่งที่สำคัญ ท้ายสุดที่ดังและทำให้ชัดเจนมากสุดคือ ลูกหมากกันโครงครับ มันหลวม เปลี่ยนไหม่ ตอนนี้หายสนิทครับ
สรุปตอนนี้ ก็ได้ไหม่สำหรับช่วงล่างวิ่งแน่นขึ้นเยอะเลยครับ
  บูทปีกนกใหญ่.  2. ตัว
  บุทปีกนกเล็ก.   2 ตัว
  ยางรองเบ้าโช๊ค. R/L 2 ตัว
  ลูกหมากกันโครงหน้า R/L  2 ตัว

** อยากจะบอกว่าบางครั้งศูนย์เองก็มั่วทุกประเด็นเหมือนกันครับ ครั้งล้าสุดที่บอกครับ
   มาดูกันว่า จะหายหรือไม่อันนี้ผมเจ้งให้เปลี่ยนลูกหมากกันโครงเอง ช่างเค้าวิเคราะห์ว่าไงรู้ไหมครับ
บอกว่า "บูทปีกนกใหญ่,บุทปีกนกเล็ก,ยางรองเบ้าโช๊ค" เสีย 5555 ผมก็คิดในใจว่าโห มั่วได้ใจได้จริง ไม่ดูเหรอว่าของเสียกับไหม่ ต่างกันอย่างไร แต่ผมไม่ได้บอกนะครับ ก่อนที่แจ้งซ่อม ผมมาเฉลยให้ฟังอีกครั้งผมบอกว่าก่อนที่คุณแจ้งผมนะ ผมพึ่งเปลียนไป ประมาณ 2 สัปดาห์เอง เงียบเลยครับ
    ผมก็บอกไปว่าคุณเสนอวิธีแก้ปัญหาลูกค้าแบบนี้มันก็ไม่ไหวนะครับ คือหานู้นนี้ไม่เจอ ก็เหมาๆ ล๊ะกัน แต่จริงก็ แค่องค์ประกอบที่อุปกรณ์อะไหล่มันมีความสัมพันธ์เชื่อมโยงกันแค่นี้เอง แต่ก็เหมาหมด เฮ้อ เหมือนหลายๆ คน บางครั้ง ที่ผมกล่าวบางคนเป็นที่อื่น เช่น โช๊ค หรือ เบ้ารองโช๊ค หรือเหล็กประกับ คันชัก หรืออะไรก็แล้วแต่ ครับว่ากันไปครับ อันนี้ผมเอามาแชร์กันครับ สิ่งที่เกียวกับเสียงดัง

ส่วนอื่นๆ ประเภท น้ำมัน หรือ กรอง , สายพาน อันนี้ก็ถึงคราวรอบของมัน ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

Email do_ramon1@hotmail.com
-------------------

เก็บข้อมูล  อิอิ

คนไม่หล่อแต่รถต้องหล่อไว้ก่อนครับ  
083-889-4321  ปิ๊กครับ อยู่แถวบางพลัด&ไทรน้อย  ครับ

แจ่มเลยครับ เก็บข้อมูลสักวันต้องได้เปลี่ยนอยู่ดี

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ  ไปเช็คที่B-Quic่k
เจอรายการเปลี่ยนอยากจะเป็นลม  เปลี่ยนขนาดนี้ซื้อใหม่เลยดีกว่า
จานเบรคกับผ้าเบรค เพิ่งเปลี่ยนเมื่อ 3 เดือนที่แล้ว  ให้เปลี่ยนอีกล่ะ....

เค้าเทรนกันมาดีจิงๆค่ะที่นี่
ปล.มีอู่ที่อื่นแนะนำมั้ยค่ะ  ขอบคุณค่ะ

NO...No..no..ขอบายก่อน       ตอนนี้ไม่พร้อมเปิดใช้

พักซ่อมแซมเป็นการใหญ่         ยังไม่อยากรับใครไว้ใน..หัวใจ

ของผมดังมากเหมือนกัน เช็คศูนย์แล้วบอกว่าเป็นที่ยาง ลูกปืนล้อปกติ ยังไม่ได้แก้ไขเลยครับ กลัวไม่ตรงจุด

ของผมดังมากเหมือนกัน เช็คศูนย์แล้วบอกว่าเป็นที่ยาง  ...
tonnavy โพสต์เมื่อ 5/8/2012 22:53

ผมว่ายางคนละประเด็นนะ ศูนย์มั่ว เหมาแน่นอนครับ ดึง กึกๆ ถนนไม่เรียบนี่ ไม่น่าจะเป็นที่ยางนะครับ และเรื่องลูกปืนล้อก็มันจะดังตอนวิ่งตลอดเวลาเมื่อทำความเร็วเพิ่มเรื่อยๆ ดัง หวืดๆ ผมว่านะอันแรกครับ ลูกหมากกันโครง แล้วตามด้วย บูทใหญ่ และเล็กครับ ลองดู

ตอนนี้สลับยางจากหน้าไปหลัง ดังมากกว่าเดิมอีกครับ เป็นที่ไรกันแน่ ว่าจะไปสลับไว้เหมือนเดิมแล้ว

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6/8/2012 07:18 โดย tonnavy

ยางนินโต เมดอินเจแปน ใช้มา1ปี วิ่งมาสองหมื่นกว่าโล
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6/8/2012 07:20 โดย tonnavy

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host