"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ไปแก้อาการเสียงดังช่วงล่าง ก๊อก ๆ หรือตอนวิ่งทางไม่เรียบเบี่ยงหลุม บูทปีกนกเล็ก ใหญ่

City ปี 2003 เวลาขับบนทางที่ไม่เรียบจะมีเสียงดัง ก็อกๆๆๆ มาจากข้างล่าง ด้านหน้า ตอนนี้เสียงมันดังแรงจริงๆ ฟังทิศทางมาทางด้านหน้าล่าง ผมได้เห็นกระทู้แนะนำ ในเว็ปเรานี้ล๊ะครับ ซื้ออะไหล่เอง ไห้พี่เค้าเปลี่ยนให้ อยู่แถศูนย์วัฒนธรรม นะครับ พี่เค้าแนะนำดีครับ
  ผมชื้อมาเปลี่ยน
  บูทปีกนกใหญ่.  2. ตัว
  บุทปีกนกเล็ก.   2 ตัว
  ยางรองเบ้าโช๊ค. R/L 2 ตัว
  แถม อีกหน่อย กรองอากาศ+ น้ำมันเครือง+กรองน้ำมัน

อืมแต่เสียงไม่หายแฮะ สงสัยยังเปลี่ยนไม่ตรงจุด. เพราะอ่านข้อมูลมาเปลี่ยนประมาณนี้ แต่พี่เค้าแนะนำอีกตัวต้องเปลี่ยนด้วย เพิ่มอีกตัวลูกหมากกันโครง นี้ล๊มะมั้ง ที่เป็นก้านแนวตั้งนะครับ เค้าบอกหลวมๆ มาเห็นตอนเปลี่ยน แต่ไม่ได้ซื้อะไหล่มาครับ เลยเอาเท่าที่ซื้อมา
        ถ้าผมเปลี่ยนลูกหมากกัโครงแล้ว มันมีส่วนอื่นอีกไหมครับ เพราะประมาณ 2 ปีที่แล้วเคยเปลี่ยนยางรองเบ้าโช็ค ยางบูทนี้เหมือนกันเงียบเลยครับ แต่ครั้งนี้ไม่หาย ใครมีแนะนำบอกหน่อยครับ ตามอาการ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 9# chaykham

และเปลี่ยนโช๊คไปหายมั้ยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เปงเหมือนกันครับ ตามๆเรื่องครับ  เปลี่ยนแทบจะทุกอย่างแล้ว ดังเหมือนเดิม

ขอภาพประกอบให้ดูด้วยครับ เป็นเหมือนกัน

เรียน ทุกท่าน

เปลี่ยนยางรอง ประกับกันโคลงครับ มีซ้าย-ขวา
ตัวละ ประมาณ 150 บาท
ค่าแรงช่าง 300

ผมไปทำมาเมื่่อวานครับ หาย เงียบสนิท หลังจากปวดหูมานานเหมือนกันครับ
สาเหตุคือยางมันเสื่อมสภาพ แข็ง ไม่หลงเหลือความยืดหยุ่นแล้ว มีข่องว่างระหว่างเหล็กกันโคลง
เวลาได้รับแรงกระแทกจึกทำให้เกิดเสียงได้ครับ  แก้จุดนี้จุดเดียว เสียตังค์ แค่ 600 ครับ
ลูกดูครับ

อาการนีแร็คไฟฟ้าเริ่มหลวมครับ.....แต่ใช้ได้ใช้จนมันเสียไปเลยครับซื้อใหม่แพงมาก........ของผมก็เป็นหาร้านซ่อมไม่มีเลยดังมาปีกว่าแล้ว

ดังตลอดเวลา ช่างบอกยางเป็นบั้งๆ

ตอนนี้สลับยางจากหน้าไปหลัง ดังมากกว่าเดิมอีกครับ เป ...
tonnavy โพสต์เมื่อ 6/8/2012 07:04

ดังแบบไหนครับ ดังขึ้นเรื่อยๆ เมื่อทำความเร็ว หรือว่า ดังเมื่อวิ่งถนนพื้นไม่เรียบขลุขระ ครับ ถ้าดังเรื่อยๆ นี่ เริ่มตั้งแต่ 60- up คาดว่าลืกปืนครับถ้าดังขณะวิ่งตลอดเวลาครับ.

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6/8/2012 07:20 โดย tonnavy

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6/8/2012 07:18 โดย tonnavy

ยางนินโต เมดอินเจแปน ใช้มา1ปี วิ่งมาสองหมื่นกว่าโล
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host