Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตามที่เจ้าของร้านบอกนะครับ เขาบอกว่า เริ่มต้นที ...
noth1 โพสต์เมื่อ 25/7/2012 23:48

ขอบคุณครับ  ตอนนี้รถผมก็ 5 ปีแล้ว 120000 แล้ว แต่ยังไม่มีอาการ  แต่ต้องอยู่ช่วงคอยระวังแล้วครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/7/2012 16:39 โดย noth1

ถึงเวลาที่ต้องเป ...
noth1 โพสต์เมื่อ 12/7/2012 16:34

รบกวนคุณ nothครับ เคยเห็นกระทู้ของคุณเกี่ยวกับ การทำช่วงล่างที่ร้าน  ts car ถนนสิรินธร...น่าจะประมาณสองกระทู้ อยากถามว่า ผลการใช้งานเป็นอย่างไรครับ พอดีสนใจว่าจะเข้าไปทำเหมือนกัน รู้สึกว่าช่วงล่างมันหลวมๆ และตอนเช็คระยะ 130,000 ช่างก็บอกเหมือนกัน ว่าพวกบูชและลูกยางต่างๆ ก็เริ่มจะเสื่อมสภาพแล้ว
แต่อาการ....ต่างๆตามทีหลายๆท่านเคยลงไว้ ของผมยังไม่แน่ใจว่าจุดไหนบ้าง ก็เลยเตรียมหาข้อมูลไว้กะว่าช่วงใกล้ๆสิ้นปีว่าจะทำซะหน่อย ส่วนเรื่องอะไหล่นี่เราเบิกศูนย์ไปหรือว่าให้ทางร้านเข้าจัดการให้เสร็จเลยครับ
ช็คระยะ 130,000  ตามภาพครับ        
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รบกวนคุณ nothครับ เคยเห็นกระทู้ของคุณเกี่ยวกับ การทำ ...
thanisorn โพสต์เมื่อ 31/7/2012 12:34

ค่าแรงแพงมากครับ  ของผมก็แสนสองและ  ใกล้แล้วสิ
แต่ผมไม่อยากเข้าศูนย์แล้ว  หาอะไหล่ทำเองโดยอ้างอิงข้อมูลศูนย์  ถูกดีครับ

ตอบกลับ 1# noth1

ขอสอบถามหน่อยครับคือว่า City04 ใช้มา 150000 อาการของผมถ้าไม่เปิดแอร์เครื่องจะไม่กระพรือแต่ถ้าเปิดแอร์จะกระพรือเป็นบางจังหวะครับช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากเลยครับ ได้แต่ยินชื่อมานานได้เห็นภาพจริงๆซะที

เกียร์ธรรมดาจะเป็นหรือป่าวครับใช้มา 140000 แล้ว

ตอบกลับ 12# thanisorn

ราคาพวกปีกนกเปลี่ยนเฉพาะบูชยางได้ครับ ตัวไม่กีร้อยเองครับ ผมว่าช่วงล่างของคุณถ้าทำจริงๆคงไม่เกิน 3000 บาทครับ ส่วนเรื่องที่ทำแล้วดีไหม ทำมาเป็นปีแล้วครับช่วงล่างก็ดีอยู่ครับฝีมือช่างดีครับ ส่วนเจ้าของก็ดูแลเราดีครับ

ตอบกลับ 17# noth1

ขอบคุณครับ

ตอบกลับ 14# wanich

ใช่เลยครับ ตอนแรกๆ รถผมก็เป็นแบบนี้ละ ไม่เปิดแอร์ไม่กระพือแต่พอเปิดแอร์กระพือ แต่ผมก็เอาไปเช็ค เขาก็บอกว่ายางรองแท่นเกียร์ขาด แต่ผมก็ยังใช้มาอีกเป็นปี จนมันสั่นหนักคราวนี้สั้นทั้งเกียร์ เดินหน้า ถอยหลังเลย เหยียบเบลคค้างไว้ก็เป็นทั้งแบบไม่เปิดแอร์และเิิปิดแอร์ครับ พอไปดูด้วยตัวเองเห็นยางมันฉีกชัดเจนเลยตัดสินใจเปลี่ยนทั้งชุดครับ ยางรองแท่นเกียร์และยางรองแท่นเครื่อง
ปล.แต่ถ้าเช็คแล้วไม่ใช่ที่ยางรองแท่นฉีกนะครับ ก็จะกลายเป็นอีกอาการหนึ่งที่คล้ายๆกัน คือตัวฟลาายวีล อาการจะคล้ายๆกันแต่มันจะมีอาการดังนี้คือ รถกระพือแบบกระตุกนิดๆ ตอนที่เหยียบเบลคค้างไว้และเข้าเกียร์ไว้ ราคาซ่อมตัวฟลายวีลที่ต้องเปลี่ยนตัวละ 3500-4000 บาท ค่าแรง 1000-1200 บาทครับ

ตอบกลับ 19# noth1

ขอบคุณครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host