"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ทั้งชุดคือแค่สามตัว ใช่มั้ยครับ ...
boattz โพสต์เมื่อ 16/9/2012 13:41

ครับผม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ที่จริงมันก็เปลี่ยนบางตัวได้แต่ควรเปลี่ยนทั้งชุดด ...
noth1 โพสต์เมื่อ 12/9/2012 20:00

ทั้งชุดคือแค่สามตัว ใช่มั้ยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ  noth1

ต้องเปลี่ยนทั้ง รองเครื่อง กับรองเกี ...
boattz โพสต์เมื่อ 12/9/2012 18:34

ที่จริงมันก็เปลี่ยนบางตัวได้แต่ควรเปลี่ยนทั้งชุดดีกว่า มันจะได้เสื่อมไปพร้อมๆกัน

ตอบกลับ 1# noth1

ต้องเปลี่ยนทั้ง รองเครื่อง กับรองเกียร์เลยหรอคับ อาการเดียวกันเลย

ของผมก็ 230,000 โลแล้วเป็นเหมือนกัน เดี๋ยวจะไปใช้บริการดูครับ

น่าสนใจครับ ขอปักไว้ก่อน

อาการเดียวกับที่รถเป็นอยู่เลยค่ะ คือ เครื่องสั่นเหมือนเครื่องจะดับ โดยเฉพาะเปิดแอร์และถอยหลัง
ยังไม่แนใจว่าเกิดจากอะไร แต่เป็นแบบนี้มาได้เดือนหนึ่งแล้ว ว่าจะเข้าเช็คสภาพรถเช็ครถแสนสองกิโลค่ะ

ตอบกลับ 19# noth1

ขอบคุณครับ

ตอบกลับ 14# wanich

ใช่เลยครับ ตอนแรกๆ รถผมก็เป็นแบบนี้ละ ไม่เปิดแอร์ไม่กระพือแต่พอเปิดแอร์กระพือ แต่ผมก็เอาไปเช็ค เขาก็บอกว่ายางรองแท่นเกียร์ขาด แต่ผมก็ยังใช้มาอีกเป็นปี จนมันสั่นหนักคราวนี้สั้นทั้งเกียร์ เดินหน้า ถอยหลังเลย เหยียบเบลคค้างไว้ก็เป็นทั้งแบบไม่เปิดแอร์และเิิปิดแอร์ครับ พอไปดูด้วยตัวเองเห็นยางมันฉีกชัดเจนเลยตัดสินใจเปลี่ยนทั้งชุดครับ ยางรองแท่นเกียร์และยางรองแท่นเครื่อง
ปล.แต่ถ้าเช็คแล้วไม่ใช่ที่ยางรองแท่นฉีกนะครับ ก็จะกลายเป็นอีกอาการหนึ่งที่คล้ายๆกัน คือตัวฟลาายวีล อาการจะคล้ายๆกันแต่มันจะมีอาการดังนี้คือ รถกระพือแบบกระตุกนิดๆ ตอนที่เหยียบเบลคค้างไว้และเข้าเกียร์ไว้ ราคาซ่อมตัวฟลายวีลที่ต้องเปลี่ยนตัวละ 3500-4000 บาท ค่าแรง 1000-1200 บาทครับ

ตอบกลับ 17# noth1

ขอบคุณครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host