"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

**ซ่อมเปลี่ยนยางรองแท่นเกียร์แท่นเครื่อง**

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/7/2012 16:39 โดย noth1

ถึงเวลาที่ต้องเปลี่ยนๆๆกันแล้วยื้อไว้ไม่ไหวแล้วครับ ต้องเปลี่ยน
อาการคือ .. เวลาเหยียบเบลคค้างในเกียร์ D เครื่องกระตุก หรือกระพือ ถ้าเปลี่ยนมาเกียร์ R แล้วเหยียบเบลค เครื่องกระตุก หรือกระพือ
(ไม่ว่าจะเปิดแอร์หรือไม่ แต่ถ้าเปิดอาการกระตุก จนรถหยุดจะชัดเจนมาก) ก็ต้องเปลี่ยนตัวนี้เลยครับ "ยางรองแท่นเกียร์ กับยางรองแท่นเครื่อง 3 ตัว
ซ้าย-ขวา แล้วก็ หลัง ปล.ถ้าไม่หายให้ล้างฟายวิลนะครับ..
ค่าเสียหายในการซ่อม ประมาณ 3000 บาทครับ

มาดูหน้าตากันหน่อยว่ามันเป็นยังไง

ถ้าใครสนใจที่จะซ่อมติดต่อ คุณเล็ก ร้าน ts car ถนนสิรินธร เขตบางพลัด เยื้องๆปั๊มเอสโซ่นะครับ
เบอร์ 02-4354495

ถ้ามีข้อมูลใดหรือใช้คำไม่ถุกต้องก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณมากครับ ก่อนคิดว่าเกียร์กลับบ้านเก่า โปรดเช็ค ยางรองแท่นเกียร์ แท่นเครื่องและตัวกลางด้านล่างสุดจร้า จบข่าว
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รถผมวิ่งมา 1.8 แสนโล  ตอนแรกนึกว่าเป็นที่เกียร์พอไปเช็คพบว่ายางรอง 3 ตัวที่ว่ามันฉีกขาดบางตัวเลยจัดการเปลี่ยนใหม่หมดทั้ง 3 ชิ้นเลย อ้อ...เปลี่ยนลูกหมากปีกนกและบูชปีกนก และหัวเทียนใหม่หมดด้วยครับ
ตอนนี้วิ่งดีมากราบเรียบดีมากครับ

ขอบคุณมากครับ ต้องไปเปลี่ยนซ่ะล่ะ อาการ อย่างที่กล่าวมาเลย
จำหน่ายสินค้านำเข้าคุณภาพดี อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ ทำความสะอาดรถยนต์  http://shop.youngmeedee.co.th/

ตัวฟลายวิลเอาไว้ทำอะไรครับ
penguinboy โพสต์เมื่อ 7/6/2013 10:52

จับรอบเดินเบา

ตอบกลับ  wanich

ใช่เลยครับ ตอนแรกๆ รถผมก็เป็นแบบนี้ล ...
noth1 โพสต์เมื่อ 1/8/2012 11:31

ตัวฟลายวิลเอาไว้ทำอะไรครับ

พี่ครับ ผมเป็นแบบนี้เลย กำลังสงสัยว่าเกียร์จะพัง เห ...
toplfc1986 โพสต์เมื่อ 29/11/2012 14:29

เข้า ts car ตรงข้ามปั๊มเอสโซ่ ข้างๆ ออฟฟิศดีโป้

พี่ครับ ผมเป็นแบบนี้เลย กำลังสงสัยว่าเกียร์จะพัง เห็นว่าอยู่แถวบางพลัด เข้าอู่ไหนครับ จะตามไปเข้าด้วยครับ รบกวนด้วยครับขอบคุณมากๆครับ ^^

ตอบกลับ 10# noth1

จอดเหยีบเบลค สั่นเบาๆ ไม่มาก ช่วงที่รอบตก เเล้วก็ไม่สั่นตอนรอบขึ้น เเล้วก็สั่นตอนรอบตก
เป็นสลับกันงี้ ได้ฤกษ์ยังครับ

โห กำลังหาราคาอยู่เลย เตรียมพร้อมเรื่องเงินไว้ก่อน อิอิอิ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host