"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตามที่เจ้าของร้านบอกนะครับ เขาบอกว่า เริ่มต้นที ...
noth1 โพสต์เมื่อ 25/7/2012 23:48

ขอบคุณครับ  ตอนนี้รถผมก็ 5 ปีแล้ว 120000 แล้ว แต่ยังไม่มีอาการ  แต่ต้องอยู่ช่วงคอยระวังแล้วครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/7/2012 16:39 โดย noth1

ถึงเวลาที่ต้องเป ...
noth1 โพสต์เมื่อ 12/7/2012 16:34

รบกวนคุณ nothครับ เคยเห็นกระทู้ของคุณเกี่ยวกับ การทำช่วงล่างที่ร้าน  ts car ถนนสิรินธร...น่าจะประมาณสองกระทู้ อยากถามว่า ผลการใช้งานเป็นอย่างไรครับ พอดีสนใจว่าจะเข้าไปทำเหมือนกัน รู้สึกว่าช่วงล่างมันหลวมๆ และตอนเช็คระยะ 130,000 ช่างก็บอกเหมือนกัน ว่าพวกบูชและลูกยางต่างๆ ก็เริ่มจะเสื่อมสภาพแล้ว
แต่อาการ....ต่างๆตามทีหลายๆท่านเคยลงไว้ ของผมยังไม่แน่ใจว่าจุดไหนบ้าง ก็เลยเตรียมหาข้อมูลไว้กะว่าช่วงใกล้ๆสิ้นปีว่าจะทำซะหน่อย ส่วนเรื่องอะไหล่นี่เราเบิกศูนย์ไปหรือว่าให้ทางร้านเข้าจัดการให้เสร็จเลยครับ
ช็คระยะ 130,000  ตามภาพครับ        
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รบกวนคุณ nothครับ เคยเห็นกระทู้ของคุณเกี่ยวกับ การทำ ...
thanisorn โพสต์เมื่อ 31/7/2012 12:34

ค่าแรงแพงมากครับ  ของผมก็แสนสองและ  ใกล้แล้วสิ
แต่ผมไม่อยากเข้าศูนย์แล้ว  หาอะไหล่ทำเองโดยอ้างอิงข้อมูลศูนย์  ถูกดีครับ

ตอบกลับ 1# noth1

ขอสอบถามหน่อยครับคือว่า City04 ใช้มา 150000 อาการของผมถ้าไม่เปิดแอร์เครื่องจะไม่กระพรือแต่ถ้าเปิดแอร์จะกระพรือเป็นบางจังหวะครับช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากเลยครับ ได้แต่ยินชื่อมานานได้เห็นภาพจริงๆซะที

เกียร์ธรรมดาจะเป็นหรือป่าวครับใช้มา 140000 แล้ว

ตอบกลับ 12# thanisorn

ราคาพวกปีกนกเปลี่ยนเฉพาะบูชยางได้ครับ ตัวไม่กีร้อยเองครับ ผมว่าช่วงล่างของคุณถ้าทำจริงๆคงไม่เกิน 3000 บาทครับ ส่วนเรื่องที่ทำแล้วดีไหม ทำมาเป็นปีแล้วครับช่วงล่างก็ดีอยู่ครับฝีมือช่างดีครับ ส่วนเจ้าของก็ดูแลเราดีครับ

ตอบกลับ 17# noth1

ขอบคุณครับ

ตอบกลับ 14# wanich

ใช่เลยครับ ตอนแรกๆ รถผมก็เป็นแบบนี้ละ ไม่เปิดแอร์ไม่กระพือแต่พอเปิดแอร์กระพือ แต่ผมก็เอาไปเช็ค เขาก็บอกว่ายางรองแท่นเกียร์ขาด แต่ผมก็ยังใช้มาอีกเป็นปี จนมันสั่นหนักคราวนี้สั้นทั้งเกียร์ เดินหน้า ถอยหลังเลย เหยียบเบลคค้างไว้ก็เป็นทั้งแบบไม่เปิดแอร์และเิิปิดแอร์ครับ พอไปดูด้วยตัวเองเห็นยางมันฉีกชัดเจนเลยตัดสินใจเปลี่ยนทั้งชุดครับ ยางรองแท่นเกียร์และยางรองแท่นเครื่อง
ปล.แต่ถ้าเช็คแล้วไม่ใช่ที่ยางรองแท่นฉีกนะครับ ก็จะกลายเป็นอีกอาการหนึ่งที่คล้ายๆกัน คือตัวฟลาายวีล อาการจะคล้ายๆกันแต่มันจะมีอาการดังนี้คือ รถกระพือแบบกระตุกนิดๆ ตอนที่เหยียบเบลคค้างไว้และเข้าเกียร์ไว้ ราคาซ่อมตัวฟลายวีลที่ต้องเปลี่ยนตัวละ 3500-4000 บาท ค่าแรง 1000-1200 บาทครับ

ตอบกลับ 19# noth1

ขอบคุณครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host