"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
รอชม^^
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมก้อไม่แน่ใจอ่ะครับ ลืมถามเหมือนกัน มันจะมีผลอะไร ...
ottowa โพสต์เมื่อ 10/7/2012 13:46

http://www.bridgestone.co.th/th/ ... _detail.aspx?kid=26
เพราะส่วนที่บางที่สุดของยาง(จุดเหลือง)ไม่ตรงกับจุ๊บลม(บริเวณนี้จะหนักสุดของกระทะ)เลยทำให้ไม่สมดุล
จึงต้องมีการถ่วงตะกั่วเยอะคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แล้วแบบนี้ ผมต้องไปให้ร้านมันแก้ใหม่ไหมคับ หรือว่ ...
ottowa โพสต์เมื่อ 11/7/2012 10:29

ตามชอบเลยคับ เพราะเค้าเอาตะกั่วถ่วงแล้ว แต่ถ้าไม่อยากให้มีตะกั่วมาติดที่แม็คมากจนดูไม่สวยก้อให้ช่างเค้าเปลี่ยนตำแหน่งให้ตรงจุดเท่านี้ตะกั่วก้อจะเหลือน้อยลงครับผม

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/7/2012 17:13 โดย sak_fo

มาแนวใหม่(ไม่ล้างรถ)...อิอิ Advanti 17"+DUNLOP LM703 205/45R17

ออกแนวสกปรกนิดนึงคับ เพราะเขาใหญ่ผนตกบ่อย^^

ตอบกลับ 137# snowwhit

ของผมไม่ติดนะคับเหลือประมาณ2เซน ถ้าพับซุ้มด้วยก้อคงได้เป็นนิ้วอ่ะ ต้องดูET+40 ขึ้นไป แล้วก้อยางด้วยนะคับ เพราะที่ใส่อยู่มันเป็น DUNLOP LM703 205/45R17 แก้มยางมันหลบคับ เลยรอด แต่ถ้าเป็นยางยี่ห้ออื่นผมไม่แน่จัยคับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host