"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
LENSO S2 17"x7" ยาง 205/45R17"

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/7/2012 13:31 โดย satapop

advan RZ 17 ล้อสวยครับ 
ว่าแต่ทำไมช่างเค้าแปะตะกั่วถ่วงล้อเรียงเป็นแถบอย่างงั้นหละครับ
เห็นเด่นชัดเลย !!
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/7/2012 13:31 โดย satapop

advan RZ 17 ล้อสวยครั ...
satapop โพสต์เมื่อ 10/7/2012 13:28

ผมก้อไม่แน่ใจอ่ะครับ ลืมถามเหมือนกัน มันจะมีผลอะไรไหมคับ ใครมีความรู้แนะนำด้วยคับ

ผมก้อไม่แน่ใจอ่ะครับ ลืมถามเหมือนกัน มันจะมีผลอะไร ...
ottowa โพสต์เมื่อ 10/7/2012 13:46

มีผลรึป่าวนี่ผมไม่ทราบครับ แต่ผมเห็นว่าล้อยังใหม่ เลยสงสัยทำไมแปะเยอะจัง เสียดายความสวยของล้อหนะครับ เลยถามดูเฉยๆ

ตอบกลับ 13# ottowa

มันก็คือการถ่วงล้อแหละครับ แต่ล้อแม็กต์สวยจะเอาตะกั่วไปติดที่ขอบเหมือนกับล้อธรรมดาก็กระไรอยู่ เลยต้องแปะแบบที่เห็นนั่นแหละครับ ที่อยากรู้คือ แม็กต์+ยางใหม่ๆ ทำไมต้องถ่วงกันขนาดนี้ต่างหากครับ

ผมก้อไม่แน่ใจอ่ะครับ ลืมถามเหมือนกัน มันจะมีผลอะไร ...
ottowa โพสต์เมื่อ 10/7/2012 13:46

http://www.bridgestone.co.th/th/ ... _detail.aspx?kid=26
เพราะส่วนที่บางที่สุดของยาง(จุดเหลือง)ไม่ตรงกับจุ๊บลม(บริเวณนี้จะหนักสุดของกระทะ)เลยทำให้ไม่สมดุล
จึงต้องมีการถ่วงตะกั่วเยอะคับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/7/2012 17:44 โดย wanchai_AIA

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/7/2012 17:41 โดย wanchai_AIA

ได้ตั้งแต่ก่อนน้ำท่วมวิ่งไปสามหมื่นห้าแหล่ะไม่เคยลงรูปเจอห้องนี้ถูกใจ 205/42/R17  จั๊มสะพานก็โดนบ้าง ตอนนี้แก้หายแหล่ะ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

ตอบกลับ  Gmenem

ใช่ครับ
jirawut โพสต์เมื่อ 10/7/2012 11:49

ของพี่ jirawut load นิดนึงรึเปล่าครับ  หรือว่าใส่ max เฉยๆ  เห็นซุ้มล้อเหลือน้อยกว่าของพี่ ottowa หน่อยนึง  หรือว่าเป็นที่แสงเงา

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/7/2012 22:47 โดย nanahara13

ไม่ค่อยสวยแต่ใส่ 17 อยากโชว์บ้างครับ

ของพี่ jirawut load นิดนึงรึเปล่าครับ  หรือว่าใส่ max เฉยๆ   ...
Gmenem โพสต์เมื่อ 10/7/2012 18:17

ไม่ได้โหลดครับ น่าจะเป็นที่มุมกล้องหรือป่าวไม่แน่ใจเหมือนกัน

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host